StarCouples.heavenforum.org
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

[Short] Yêu Xa...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả Thông điệp
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Age : 35 Registration date : 18/05/2008 Tổng số bài gửi : 1783 Đến từ : MatsuJoe's heart Job/hobbies :

[Short] Yêu Xa... Vide
Bài gửiTiêu đề: [Short] Yêu Xa... [Short] Yêu Xa... Icon_minitime25/3/2009, 02:26

Yêu xa là trông ngóng, là nhớ đến mỏi mòn.
Là những khoảnh khắc tủi thân muốn òa khóc trên một bờ vai... nhưng không thấy.
Là nụ cười ...
Là những giọt nước mắt ...
Là những lúc mất phương hướng và lạc lõng.
Là bỗng nhiên cảm thấy nhớ mùi của một ai đó...
Là muốn ôm trọn vòng tay.
Là quanh quẩn mãi với vòng tròn thời gian.
Là lại quay trở về điểm xuất phát..
Là tình yêu...dù có thế nào đi nữa...vẫn là yêu!

[Short] Yêu Xa... Z55364836

20 tuổi--Em chưa bao giờ--Chưa bao giờ tin rằng mình sẽ chờ đợi một tình yêu xa.Nhưng những gì mà hơn 7 năm qua em đã làm..đều là chờ đợi, chờ đợi một tình yêu như thế...Xa xăm quá, viễn vông quá....chuyện cứ ngỡ như chỉ mới ngày hôm qua!

--

Yêu xa - nỗi nhớ.
Nếu buồn, con người ta sẽ đi tìm niềm vui san lấp.Và niềm vui sẽ được dung hoà bởi những khoảnh khắc buồn. Còn nỗi nhớ? biết xếp vào trạng thái vui hay buồn và bằng cách nào để vượt qua?
Có những lúc em nhớ anh tưởng chừng như nghẹt thở, cảm giác nhớ ứ nghẹn trong tim...Nó làm em cảm nhận những gì đang diễn ra xung quanh cứ như những lớp bóng mờ ảo không hình thù cố định, chỉ duy nhất anh, hiện hữu -nhìn em...mỉn cười ....Anh biết không? Là vì anh đã bỏ rơi em…

Yêu xa - cám dỗ-những nỗi lo vô hình.
Em cứ tưởng mình là người coi thường vật chất, coi thường danh vọng, và coi thường tình yêu của những người khác. Nhưng, giờ đây, em từ khi nào cũng đã quan tâm dù một chút thôi đến những điều thư thế và cảm thấy yếu lòng.Rồi mình sẽ ra sao, liệu mình có đủ can đảm để theo đuổi khi mà thời gian không chờ đợi một ai? liệu mình có đủ quan trọng để gọi tình yêu quay về, liệu nơi xa xôi ấy, liệu có còn...?
Xa anh- 7 năm..em có những tình yêu và niềm hi vọng mới. Em biết...em không thể chờ và anh chưa bao giờ muốn em phải chờ...Em cũng đã yêu, đã bị cuốn vào những điều mới lạ của tuổi mới lớn, là khi có những chàng trai yêu thích em thật lòng, là sự chiều chuộng, chở che..là cái ôm âm áp dịu dàng...là sự quan tâm hiện hữu..là những điều...anh chưa bao giờ dành cho em...

Yêu xa - cô đơn.
Là thứ cảm giác kì lạ. Là dù cho bên cạnh em có hàng chục đứa bạn, là những tối online chat chit cười đến quặng đau cả bụng, là có bạn trai đưa đón hằng ngày, là có những mối xã giao, học hành, làm việc...nhưng...vẫn cảm giác thiêu thiếu một điều gì đó, vẫn cảm thấy cô độc với tiếng cười chung quanh...Là bởi vì em thèm được nghe giọng ai đó, là bởi vì em cần một vòng tay của một người xa em hàng trăm ngàn cây số..

Yêu xa - 1001 triệu điều không và khó có thể nói cho hết. Giống như là những lời tự thú, là mặt vô cùng xấu trong con người em mà anh và cả những người khác không hề nghĩ tới? Em nhiều lúc cũng xa lạ với chính bản thân mình. Nhưng em thấy vui vì nhận ra rằng mình cũng thật đời thường, cũng biết yêu, biết đam mê như bao người khác....

Yêu xa - sẽ khó mà đi qua những điều đó một cách dễ dàng. Ngày ngày, em vẫn bị nỗi nhớ dày vò, vẫn bị bủa vây bởi những cám dỗ và ngập chìm trong lo âu, buồn chán. Nhưng đêm nay, trong giấc mơ em, miền ký ức ngọt ngào sẽ lại quay về. Nơi ấy, phép tính cộng trừ, so sánh thường nhật sẽ ra đi - chỉ những yêu thương, niềm tin là ở lại. Chỉ bởi vì...

Là mọi chuyện bắt đầu khi em 18- em nói em yêu rồi! Một chàng trai rất tốt--Anh ấy yêu em--yêu thật lòng-- Anh chỉ nói "Uhm, chúc mừng em" để rồi mất tích đi trong 2 năm. 2 năm ấy và hiện tại em vẫn vui vẻ với tình yêu đó, vẫn ngày ngày cười nói nhưng luôn chờ đợi những cuộc điện thoại giữa đêm, luôn ngó check mail, luôn pm cho một nick không bao giờ thấy trả lời..Là anh bỏ rơi em từ đó...

"Anh cũng đã yêu một cô gái châu âu...rất smart...beautiful"
Là những khi em tự cho phép anh có cái quyền đó, bởi vì em và anh chả có gì ràng buộc nhau cả, em mặc kệ anh đó,nhưng khi có những điều không thể nói với ai, khi em cảm giác em sắp lâm vào ngõ cụt rồi, khi em không đủ bản lĩnh mạnh mẽ để tự kiềm lòng mình nhảy vào chat với anh khi nick anh sáng, là khi em chỉ để lại 3 chữ cho anh "Em kiệt sức" rồi out đi mất.Là khi em bất ngờ vào sáng hôm sau, hàng loạt message của anh , là những cái buzz liên tục , là em biết, anh vẫn quan tâm em...theo cách của anh...Là anh cho em sự tự do nhất định, là anh chỉ hiện hữu khi cảm thấy em cần anh, là khi ngay lúc đó, e biết anh chưa bao giờ bỏ rơi em...

Là gần đây nhất em mất đi một đứa bạn thân, là mọi người đều biết em tỏ ra mạnh mẽ nhưng không ai muốn chạm vào vết thương ấy nên chọn cách giữ khoảng cách với em..là em tự bảo mình kiên cường không nên khóc, là em hiểu mọi người hiểu cá tính của em…khi càng quan tâm thì em lại càng mạnh mẽ hơn..nhưng khi nghe tiếng anh bên đầu dây điện thoại vào lúc giữa đêm của ngày đưa tiễn nó đi. Giọng anh trầm ấm vang lên "Are u ok? I'm...sorry!So...sorry!!!!!!"
Em tự hỏi sao anh lại xin lỗi em với giọng buồn như thế? Là anh có là gì của em đâu? Là anh đã bỏ rơi em ..một mình...Là tại sao bạn trai em không nói điều đó với em..mà tại sao lại là anh...Em muốn nói em ổn chứ, tại sao lại không, em muốn hét lên cho anh biết nhưng tại sao lời nói không thể thốt ra, nước mắt sao lại trực chào...Em đã khóc nấc lên...Là vì anh cứ lắng nghe tiếng khóc của em...đến khi em mệt nhoài lăn ra ngủ, em nghe thoang thoảng đầu dây bên kia tiếng chúc em ngủ ngon như anh đã từng....
Là em nhớ anh nhiều lắm!

Là vốn dĩ anh đã bỏ rơi em 2 năm nay---Từ khi em bắt đầu yêu người khác--Nhưng rồi bỗng nhiên, khi em mệt mỏi,anh cũng đã quay về, nhưng rồi anh lại biến mất...sinh nhật em...em chờ anh một lời chúc mừng...Nhích kiêm đồng hồ thêm 5'..mọi thứ sẽ chấm dứt..mọi người thì đều chúc mừng em tưởng chừng như máy em sẽ bị treo đi mất...nhưng còn anh? Anh ở đâu? Suốt gần 1 tháng nay kể từ ngày em nói em tự do rồi? Anh đã ở đâu? Chả lẽ em lại mất anh như 2 năm về truớc?Là em đã làm gì sai nữa ư?

Là khi tất cả dần trở nên vô vọng...

Tiếng chuông cửa nhà em vang lên..là anh trai anh về nước chơi mấy tháng nay trao cho em một món quà với nụ cười ẩn ý...Là tim em thắt lại cảm giác hồi hộp rung động..Là nước mắt em lại rơi ra vì hạnh phúc...Là bánh kem nhỏ và hộp quà nhỏ...Là cú điện thoại bàn vang lên ầm ĩ...Là anh---bên kia đầu dây.

"I miss U! Happy Birthday"
"..."
"Sao thế? Lại khóc ah, Mít ướt thế?"
"Đã thấy chưa? Xinh không? Anh chọn đó! Gửi cho ông anh từ bữa giờ rồi, nhưng dặn đúng giờ mới được đem qua"
"Trả lời đi chứ--Anh không muốn độc thoại đâu nha- Cúp máy đấy--Điện thoại quốc tế!"

"Wealthous stupid!"
"what?"
"Stupid" - Em hét ên, tưởng chừng như lại không thể nào ngăn được tiếng nói trong nước mắt nghẹn ngào.
"Yes. I'm stupid...hahha"
"Đồ ngốc!

Là em nhớ đến sinh nhật hằng năm từ năm 13 tuổi đến 18 tuổi anh luôn gửi quà đến cho em, bởi vì những tấm thiệp chữ xấu 'Trời đánh thánh đâm" của anh dài thiệt dài và em phải căng mắt ra mà đọc mà mỉn cười . Là năm nay cũng như thế.Sau 2 năm vắng bóng anh.... Dòng chữ "Happy Birthday, nhóc hãy luôn cười nhé em? Còn 5 năm...mình đã đi nửa đoạn đường của 12 năm rồi? Nhớ không? Nhìn lại thật là mau!I miss U...20 tuổi rồi nhé, trưởng thành rồi :x:x!"

Anh biết không? Khi cầm điện thoại nói chuyện với anh, em lồng chiếc nhẫn vào ngón trỏ của mình, không vừa...Anh thật là...Tại sao lại nhắm được ngón tay của em? tại sao nó cứ vừa y ngón áp út...Em trách anh đấy! Tại sao ở xa em hơn trăm ngàn cây số nhưng vẫn biết mọi việc quanh em...Bởi thế, Vì anh, em đi một vòng lớn thật lớn, dù có yêu một mùi hương của ai khác, ôm và áp mặt mình vào lồng ngực ai khác...em vẫn nhớ như in mùi của anh năm 17 anh đã từng về , mùi hướng ấy cứ văng vẳng quanh em...ngay cả hơi thở của anh hiện tại phà vào trong điện thoại..Là duy nhất, là độc nhất..là anh của em!

Là anh làm cho em phải yêu xa ngần ấy năm trời và sẽ còn tiếp tục.Và em mong chờ sự giám sát của mọi người quanh em báo cáo cho anh..Là em biết anh luôn ở gần bên em...với một khoảng cách thật gần..Dù là em không thể chạm tay tới nhưng em vẫn sẽ luôn có anh...Và lời hứa hẹn cho tương lai...25 tuổi em sẽ cưới một người..Và nếu như người đó không phải là anh...thì anh cũng là giấc mơ đẹp nhất của em--Là anh của em---Là Wealthoust stupid của em!"

Có giấc mơ nào đẹp bằng giấc mơ anh!?

Được sửa bởi [Yu][Chuka][Yu] ngày 31/3/2009, 11:43; sửa lần 1.
http://360.yahoo.com/yu_yu_nguyen
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥
Wayback into love
Wayback into love
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥

Age : 32 Registration date : 16/06/2008 Tổng số bài gửi : 1289 Đến từ : Heaven ! In Joe' arms Job/hobbies :

[Short] Yêu Xa... Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: [Short] Yêu Xa... [Short] Yêu Xa... Icon_minitime25/3/2009, 08:29

Tem.... Anh Phát.. 7 năm qua có một người chờ đợi một người.. 1 mối tình ko thể từ bỏ - cho dù đã qua 7 năm.
Hai anh chị thật là nhiều kỷ niệm. Cứ mỗi sinh nhật về là lại thêm 1 lần ngồi đợi chờ trg tâm trạng hồi hộp của ai đó - có lẽ ở đâu đó trg trái tim vẫn hy vọng người chúc sinh nhật đầu tiên là.. P ca , ss yu nhỉ?

2 "bạn" trong câu chuyện này có hẹn ước 12 năm cơ à! 1 khoảng thời gian khá dài đấy chứ - nhưng sự kiên định và tình yêu bền vững sẽ giúp cái khoảng thời gian ấy ngắn lại. :* Hy vọng tiếp tục chờ đợi 7 năm nữa sẽ nhìn thấy 1 kết quả mà ai cũng mong muốn.

Mong anh Phát kia mong chóng quay trở về VN.. Ha ha.. Nếu lúc đấy ss Yu ko free thì còn em lak =)) =))
jessica
Mod
Mod
jessica

Age : 42 Registration date : 31/10/2008 Tổng số bài gửi : 910 Đến từ : Job/hobbies :

[Short] Yêu Xa... Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: [Short] Yêu Xa... [Short] Yêu Xa... Icon_minitime25/3/2009, 14:44

Chà một cảm xúc thật, trong những lần chat đêm và đặc biệt hôm qua khi chat với em chị đã thấy có chuyện gì đó đối với em? Thật sự rất vui phải không? Và hy vong em sẽ nhớ những câu chị chat với em!

--------------------------------------------------------------
Bây giờ sẽ cm cho fic của em

Cảm giác chờ đợi một người không phải dễ nhất là một thời gian dài như vậy và cảm giác nhận quà trong những phút cuối cùng của ngày sinh nhật mình do người ấy tặng sẽ ... ?

Cuộc sống luôn có những lúc thăng trầm và đôi khi đưa đẩy mình nên thử cảm nhận những mùi vị khác nhau của cuộc đời. Tưởng chừng có lúc gục ngã nhưng một lúc chợt nhận thấy tất cả chỉ cố gắng thay thế một cái đã mất và như thế càng làm cho ta mệt mỏi hơn?

Có thể ở những độ tuổi khác nhau có những suy nghĩ khác nhau? nhưng đôi khi cô gái hãy cố gắng cho mình tự yếu đuối vì yếu đuối là bản năng của người con giá mà, không nhất thiết phải luôn mạnh mẽ trước mọi người chung quanh. Từ đó vô tình tạo cho mình có 2 khuôn mặt trong cuộc sống.

Cảm giác thấy nick của người đó sáng mà mình không thể vào gõ một chữ dù chỉ là hỏi thăm thật sự rất đau dù vẫn biết hai ta chưa là gì của nhau. Rất khó chịu?

Nhưng qua những cái buzz, message và thậm chí là những món quà là em biết, anh vẫn quan tâm em...theo cách của anh...Là anh cho em sự tự do nhất định, là anh chỉ hiện hữu khi cảm thấy em cần anh, là khi ngay lúc đó, e biết anh chưa bao giờ bỏ rơi em...

Đã hết nửa đoạn đường hy vọng cả chàng trai và cô gái đủ bản lĩnh và tình yêu dành cho nhau vựợt qua đoạn đường còn lại. Nếu có duyên phận dù cách xa nhau nửa vòng trái đất cuối cùng cũng gặp lại nhau.Không ai có thể nói trước được điều gì Dù là em không thể chạm tay tới nhưng em vẫn sẽ luôn có anh...Và lời hứa hẹn cho tương lai...25 tuổi em sẽ cưới một người..Và nếu như người đó không phải là anh...thì anh cũng là giấc mơ đẹp nhất của em--Là anh của em---
wind_89
Mod
Mod
wind_89

Age : 34 Registration date : 18/11/2008 Tổng số bài gửi : 560 Đến từ : where the wind began Job/hobbies :

[Short] Yêu Xa... Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: [Short] Yêu Xa... [Short] Yêu Xa... Icon_minitime27/3/2009, 23:55

chờ đợi và chờ đợi! chờ đợi là dài vô tận, chờ đợi là những nỗi nhớ! haizzz! wind ko đủ kiên nhãn để chờ đợi và cũng chẳng có aiđể chờ đọi! tình cảm đối với wind " cũng chỉ ở mức đó " đôi khi cũng cảm thấy buồn với chính mình, buồn cho những tình cảm nhạt nhoà!!!! haizz! ko com nữa, ko biết wind sẽ nói những j! tình cảm! và cái ngõ cụt! tình cảm và con dao hai lưỡi! liên quan đến nhau lắm chứ :((
vì wind thích jó, và vì mọi chuyện sẽ như gió trôi đi .........
http://360.yahoo.com/valentina_child
-$-cuppicake-$-
Thành viên kỳ cựu
Thành viên kỳ cựu
-$-cuppicake-$-

Age : 34 Registration date : 09/08/2008 Tổng số bài gửi : 169 Đến từ : Job/hobbies :

[Short] Yêu Xa... Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: [Short] Yêu Xa... [Short] Yêu Xa... Icon_minitime28/3/2009, 00:38

Quả thật là ngọt ngào....một cái gì đó nhẹ nhàng êm êm....tui chưa yêu bao giờ , có chăng với tui chỉ là những rung động nhỏ nhoi không để lại dấu ấn gì sâu đậm lắm...tui càng chưa phải chờ đợi ai bao giờ vì những người thân yêu luôn ở bên tui...để có một mối tình cách xa hàng ngàn cây số...mà vẫn đẹp quả là khó khăn...đối với 2 người yêu nhau thì khoảng cách chỉ một năm thôi cũng có thể tương đương với một thế kỉ...nhưng khi đã vượt qua được thử thách lớn nhất đó tình yêu thực sự sẽ vô cùng bền vững...dù xa nửa vòng trái đất thì hai trái tim vẫn luôn gần nhau... " là khi em chỉ để lại 3 chữ cho anh "Em kiệt sức" rồi out đi mất.Là khi em bất ngờ vào sáng hôm sau, hàng loạt message của anh , là những cái buzz liên tục , là em biết, anh vẫn quan tâm em...theo cách của anh...Là anh cho em sự tự do nhất định, là anh chỉ hiện hữu khi cảm thấy em cần anh, là khi ngay lúc đó, e biết anh chưa bao giờ bỏ rơi em..."để hiểu chia sẻ nhưng lúc cần...
cuối cùng như ss jess đã nói : " Đã hết nửa đoạn đường hy vọng cả chàng trai và cô gái đủ bản lĩnh và tình yêu dành cho nhau vựợt qua đoạn đường còn lại. Nếu có duyên phận dù cách xa nhau nửa vòng trái đất cuối cùng cũng gặp lại nhau.Không ai có thể nói trước được điều gì Dù là em không thể chạm tay tới nhưng em vẫn sẽ luôn có anh...Và lời hứa hẹn cho tương lai...25 tuổi em sẽ cưới một người..Và nếu như người đó không phải là anh...thì anh cũng là giấc mơ đẹp nhất của em--Là anh của em---"
Sponsored content

[Short] Yêu Xa... Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: [Short] Yêu Xa... [Short] Yêu Xa... Icon_minitime

[Short] Yêu Xa...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang