StarCouples.heavenforum.org
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next
Tác giả Thông điệp
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Age : 35 Registration date : 18/05/2008 Tổng số bài gửi : 1783 Đến từ : MatsuJoe's heart Job/hobbies :

Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime18/2/2009, 03:21

Tui chỉ mún nói là tui iu Na...
Tui chỉ mún nói là tui iu MaoJun....ya ya ya....
Iu Iu iu...
Heh...hehhe....
MaoJun của tui :x
Cái cảnh Mao tặng quà cho Jun sao mà đáng yêu đến thế...cái mặt ngốc xít còn đang nhai thức ăn của Jun sao mà iu như thế...yayayya....Chết mất Na ơi...tui đi down clip đây...hôhô....
http://360.yahoo.com/yu_yu_nguyen
meo u candy

Age : 37 Registration date : 02/01/2009 Tổng số bài gửi : 7 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime18/2/2009, 07:02

tui cung muon noi la tui iu Na,iu Na cuc ky,nhung ma Na ui do toan la cach day lau lau roi.dao nay 2 ac y cha co dau hieu gi
huhu???lieu???
meo u candy

Age : 37 Registration date : 02/01/2009 Tổng số bài gửi : 7 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime18/2/2009, 07:03

Ah,Na oi,m cos the coppy bai ban sang trang web khac dc k Na?m se ghi ro nguon la tu day

bạn chú ý viết bài có dấu . Thanks
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥
Wayback into love
Wayback into love
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥

Age : 32 Registration date : 16/06/2008 Tổng số bài gửi : 1289 Đến từ : Heaven ! In Joe' arms Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime18/2/2009, 08:02

@ ss meo u: Hi hi, theo thiển ý của em thì.. hay là ss mời những người ss định cho xem những tư liệu này vào StarCouples đi. Đọc bài chính gốc hay hơn nhiều chứ ạh!

@ ss Na: em lại phục ss sát đất tiếp. Đã yêu ai là yêu như yêu chồng thật ấy! =)) . Bây giờ lại còn đi tìm hiểu về chồng với cô khác nữa chứ! =)) =)) Thế mà vẫn thật năng suất, giỏi giỏi!
meo u candy

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime18/2/2009, 20:49

okie^^,hihi
Na iu oi,Na dau roi,dang doi Na nay

bạn chú ý viết bài có dấu. thanks. Nếu ko mod buộc phải del bài của bạn
Moon
Cùng em đến cuối cùng
Cùng em đến cuối cùng
Moon

Age : 39 Registration date : 31/08/2008 Tổng số bài gửi : 708 Đến từ : Home shit home Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime18/2/2009, 21:20

Oài, xem ra đôi này, cũng chẳng kém gì ArJoe, cũng hay chơi đồ đôi, cũng hay "lỡ lời" cũng hay chàng khoe nàng dấu =)) =)) Mà hình như đôi nào muốn hé mở chuyện tình cũng đều dùng nhẫn nhỉ =))
Naflo
Mod
Mod
Naflo

Age : 38 Registration date : 25/09/2008 Tổng số bài gửi : 57 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime18/2/2009, 21:23

meo u candy đã viết:
okie^^,hihi
Na iu oi,Na dau roi,dang doi Na nay

bạn chú ý viết bài có dấu. thanks. Nếu ko mod buộc phải del bài của bạn

Welcome.cảm ơn bạn đã giúp tuyên truyền cho các tình iu Maotsujun ^^(Na ko ngại đâu nếu bạn chia sẻ nó và ghi nguồn ^_^)

Nếu các bạn của meou mà vô đây được thì càng tốt...Na cũng muốn được làm quen với các bạn ý geek

Vụ gần đây nhất của anh chị đó là vụ nhẫn kia kìa...còn ngoài ra thì Jun tháng 4 sẽ có phim truyền hình mới Smile với em Yui nên chưa có thông tin gì với Mao ^^./
À có đợt gần đây,2 anh chị tới dự đám cưới của anh đạo diễn HYDF đấy nên chắc chắn sẽ...gặp nhau và sau đó làm gì thì chưa biết ^^

còn nữa vì mao và jun thuộc 2 đài khác nhau nên khó có thể có dịp nào trên truyền hình với nhau đc,.kể cả là khách mời vì bên nhật đài nào biết đài đấy...vì nếu mời người đài khác chính là để quảng cáo cho đài ấy...nên họ ko làm thế afro

Thông báo đang dịch bài phỏng vấn mà Shun và Jun đêm khuya gọi điện cho mao =))...và cả vụ HYD cast đến chường trình phát thanh Junstyle do Jun là host...có nhiều cái hay lắm!còn mấy vụ nữa...cứ từ từ mà share!
meoconnho
Thành viên kỳ cựu
Thành viên kỳ cựu
meoconnho

Age : 36 Registration date : 16/01/2009 Tổng số bài gửi : 108 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime18/2/2009, 22:52

Minh ko biet nhieu ve cap doi nay nhung nhin cung cute ghe pleased

bạn hãy gõ tiếng việt có dấu. Nếu ko mod sẽ phải del bài của bạn. Thanks
Naflo
Mod
Mod
Naflo

Age : 38 Registration date : 25/09/2008 Tổng số bài gửi : 57 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime19/2/2009, 03:05

@luck: hí hí...ss đã cảnh báo "sóng thần" trước cho em rồi..giờ thì BÃO đã chính thức đổ bộ và càn quét ...sau cơn bão...ko còn sót lại gì trong tim ss ngoài các tượng đài tình yêu LOL..em hiểu ss thật!ss mà đã thích thì...khó có gì ngăn cản nổi =))...luck là người hiểu ss Na nhất đấy! blow a kiss
meo u candy

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime20/2/2009, 21:33

nafo???mấy hôm nay đợi Na mà không thấy huhu khóc đây này
meoconnho
Thành viên kỳ cựu
Thành viên kỳ cựu
meoconnho

Age : 36 Registration date : 16/01/2009 Tổng số bài gửi : 108 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime22/2/2009, 02:22

Mấy hôm ghé vào thăm nhưng vẫn chưa có tin tức gì mới vậy, sóng thần gì vậy Naflo?
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Age : 35 Registration date : 18/05/2008 Tổng số bài gửi : 1783 Đến từ : MatsuJoe's heart Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime22/2/2009, 02:33

OJ: All Night Nippon!!
O: Oguri Shun
J: Matsumoto Jun
M: Inoue Mao

J: Yeah. Tớ nói với mọi người “Tui sẽ đến chỗ Oguri Shun kun tối nay”. Tớ ở với Mao chan đến tận buổi trưa, và khi tớ bảo tớ sẽ đi, cô ấy bảo : “Ừ, ok, may mắn nhé!” Và tớ nói “Tối nay anh gọi cho em nhé?”

O: Ồ, chúng ta không có nickname nào dành cho Maochan nhưng…

J: Nhắc mới nhớ, đúng là không có

O: Mao chan chỉ là Mao chan thôi nhỉ?

J: Yeah.

O: Vậy cậu muốn gọi hỏi cô ấy xem cô ấy đặt nickname cho mọi người là gì không? Hay chúng ta lướt qua phần của cô ấy luôn, khỏi chú ý?

J : Vậy thì …. Chúng ta hãy dừng lại 1 giây và …. phớt lờ cô ấy luôn.

O: Có thấy cậu dừng giây nào đâu. Tớ cá là Mao chan đang nghe cái này, sung sướng vì mình sắp được gọi rồi chưng hửng cho xem.

J: Vậy mình gọi cho cô ấy à?

O: Gọi chứ

J: Okay, người nào khác mà bắt máy thì sẽ tếu lắm đây.

O: Tớ nghĩ giờ cũng đã nửa đêm rồi, gọi nhầm người chắc chết quá

J: Cậu biết số không đó? Đừng gọi lộn số đấy.

O: Tớ biết chứ. Thử gọi cho cô ấy xem nào.

O: Vậy cậu định nói gì với cô ấy?

J: Chẳng có ý tưởng nào đặc biệt à?

O: Cậu chưa nghĩ tới chuyện đó nữa cơ à?

J: Không hề. Tớ chẳng thường băn khoăn mấy chuyện đó cho lắm

O: À hiểu

J: Ý tớ là, đây là chương trình phát thanh của cậu cơ mà, cậu phải là người tính chuyện đó chớ! [Bó tay 2 ông này]

J: Điên thoại reng, điện thoại reng.

O: Hả? Sao lại reng? Ồ, nó hết reng rồi.

J: Gì? Chuyện gì vậy?

O: Thôi được rồi, gọi cô ấy vậy. Mao chan, giờ chúng tớ gọi đấy nhá. Có nghe không đó?

J: Cô ấy mà tắt di động thì thiệt là hay lắm

O: Tớ có thể hiểu được chuyện đó. Mao chan và Jun kun đã quay phim cho tới….

[Điện thoại: Xin bấm số 186]

O: Oh, oops.

J: Ồ, đổ chuông, đổ chuông kìa < 2 hàng tô đỏ có cảm nhận Jun trông đt với Mao cực kì hay sao ý...phản ứng của a lúc này rất đáng yêu >

O: So anyway, 2 người họ đã quay tới tận 6 giờ sáng nay

J: Yep.

O: Và sẽ tiếp tục quay tiếp trưa mai, cho nên có thể Mao chan mệt quá và đi ngủ mất tiêu rồi

J: Yeah, cô ấy mà ngủ rồi tớ cũng chẳng thấy lạ. Ồ, reng kìa!

O: Xem thử cô ấy có bắc máy không nào.

J: nếu là máy trả lời tự động thì chúng ta sẽ để lại tin nhắn vậy

J: Hello!

O: Hello!

M: Hello…

O: Giọng em thật là đuối quá đi

J: Nữ hoàng Drama, giọng em đuối thật đó!

O: Em đang làm gì đó? Có nghe cái đoạn tụi anh tính gọi cho em không?

J: Thành thật đi. Có nghe không? Phải thành thật.

M: Ngay bây giờ….Ồ, em vẫn đang nghe. Em đang nghe chương trình của các anh. Mặc dù thiệt tình là muốn đi ngủ quá.

J: Anh cũng nghĩ vậy

O: Yeah.

M: Nhưng em đã chỉnh đồng hồ báo thức vào lúc 1 giờ sáng để dậy đó.

J: Em ngủ cho tới lúc đó à?

O: Oh yeah, ngày mai em phải dậy sớm mà, đúng không?

M: Yeah. Hả…. gì? Oh yeah, sáng mai em phải xuống Chiba
M: Ồ, mặt ngựa – Ý em là Shun-kun! Lâu quá rồi chẳng được nói chuyện gì với anh hết!

O: Em cố tình, cố tình gọi vậy mà…
O: Yeah, lâu lắm rồi không nghe tin gì từ em, không gặp luôn.

M: Yeah.

O: Ừ. Có câu hỏi từ bạn Mayuna-san ở Aichi Pref hỏi rằng chúng ta thường gọi nhau như thế nào. Mao chan, em gọi 2 người kia, Shota và Abe kun bằng biệt danh gì?

M: Ai cũng gọi Abe-kun là “Ton ton” nhưng Abi-kun…

J: Em có sao không? Em vừa mới gọi Abi kun….

M: Em chả biết làm sao nữa. Cái miệng em không họat động theo ý mình nữa rồi.

J: Anh hiểu, anh hiểu. Vậy Abe kun thế nào?

M: Abe kun thì…. ủa mà em định nói gì vậy?

J: Sao anh biết được? Em tự nghĩ lại coi.

M: Tonton là Tonton, ha?

O: Còn Shota thì sao?

M: Shota là Shotan

J: Em là người duy nhất gọi cậu ấy như vậy

O: Đúng thế!

M: Em biết, nhưng mà cái trò nghĩ biệt danh đặt cho từng người hồi đó là mốt thời thượng mà. (cười lớn)

J( nói với O): Chuyện đó thiệt là dzui dzữ vậy hả?

O(nói với M): Cứ tiếp đi!

J( Với O): Tớ cá là cô ấy đang gà gật

O( với M): Anh cũng không ngờ hồi đó nó là mốt đấy nhá.

M: Chắc là, với em thôi.

O: Oh, ý em là thú vui giải trí cá nhân chứ gì?

M: Em thấy chưa ai gọi Matsuda Shota là “Shotan” nên em cứ thử, không ngờ chết tên luôn ha?

O: Ờ, em nghĩ vậy thì chắc vậy

M: Mặt ngựa!

O: Im coi nào. Lỡ chết tên luôn thì sao? ( Trễ rồi anh, giờ ai cũng biết)

J: Nhưng mặt cậu giống mặt ngựa thiệt mà. ( Bạn Jun tranh thủ sỉ nhụt được chỗ nào là sỉ nhụt)

O: Này, nghiêm túc đi. Tui sẽ ra sao? Tui còn phải sống dựa vào danh tiếng Hanazawa Rui của mình nữa chứ! [Nghe đoạn này có cảm tưởng Shun sắp bay vào bóp cổ 2 bạn kia]

M: Kinh!

J: Có thể lúc đó người ta sẽ thôi không gọi “Shunkerbell” nữa.

M: Shunkerbell là gì?

J: Em nghĩ cái tên đó nó thế nào? Có cute không?

M: Em nghĩ nó hơi bị gớm ghiếc…

J: Đúng đúng, thiệt là nghe hơi gớm.

O: 2 người đi chết đi. Ai cũng dùng tên đó, có than phiền gì đâu. 2 người thiệt là thô lỗ đó mà.

M: Em nghĩ anh nên đi cám ơn họ

O: Vậy, Mao chan, em có đồng ý chúng ta gọi Jun là Macchan không? [Gài để trả thù, hehe]

M: Yeah, em muốn lắm á, nhưng em sợ ảnh sẽ đá đít em nếu gọi vậy.

J: Này, anh đã đá em bao giờ đâu?
J: không, anh nghiêm túc đó. Anh có đá em bao giờ đâu.

M: Hả?

J: Hả?

M: Thôi được rồi. Em không nói gì nữa đâu, dù sao anh cũng còn phải sống dựa trên danh tiếng thần tượng của mình nữa mà. < tại sao lại chọc Shun được mà tới đọan này Mao lại nghĩ cho danh tiếng của anh Jun quá nhỉ? hơhơ >

J: Ồ, cám ơn em, em thiệt là tử tế.

O: Chúng ta bắt đầu nóng máy rồi đó, nhưng Mao chan, không chỉ nghe giọng em đuối không đâu, em nói chuyện cũng chậm nữa.

J: Em đang ngủ hả?

M: Uh, đang ngủ

OJ: Hiểu, hiểu rồi [2 ông này bị cái gì á, người ta nói từ đầu rồi mà]

M: Nhưng em thiệt là tự hào về bản thân, em thức dậy đúng lúc đồng hồ đỉêm 1AM.

O: Vậy thì sẽ rất tội lỗi nếu tụi anh không gọi cho em, khi mà em đã cố thức dậy vì tụi anh , phải không.

M: Yeah, khi mà 2 người định nói tiếp không gọi em, em há hốc miệng “Gì?” liền.

O: Ồ, may mà tụi anh gọi

M: Lúc đó em giống như sắp nói: “Chờ cái coi nào!”

J: Xém rồi há

M: Ừ, xém!

Bắt đầu từ phút thứ 28

O: Ồ, coi bộ chúng ta đang có một mail mới từ Com-san ở Yokohama.
O: “Liệu nghệ sĩ có thay đổi không? Hãy kể cho em nghe vài kinh nghiệm đó, nếu có thể”

J: Trong năm vừa qua à? Hay từ tháng 10 năm ngoái ?

O : Khoảng 1 năm rưỡi.

J: Yeah, 1 năm rưỡi kể từ khi chúng ta bắt đầu làm việc với nhau. Nếu từ nhìn lại bản thân mình, chúng ta có thay đổi không, Mao chan ? Được mà, em có thể nói ra ở đây. Nhưng chỉ ở đây thôi đó nha.

M: Shun kun và Jun kun có thay đổi không à?Hmmmm?

O: Không, phải không? Okay, tốt. Chúng ta chẳng có gì thay đổi hết, ha? ( )

M: Okay, Shun-kun trước nào.

O: Hả? ( )

M: Em phải nói sao ta? Anh trở nên vui vẻ hơn

J: Hắn có vui vẻ hơn, đúng thế

O: Ồ, thiệt à?

J: Tớ nghĩ chuyện cậu làm chương trình All Night này cũng là một trong những lý do, nhưng quả thật là cậu đã thay đổi.

O: Thật à?

M: Yeah.

J: Ấn tượng đầu tiên của em về hắn là gì, Mao chan?

M: Ấn tượng đầu tiên của em à? Ồ, trước khi chúng ta đóng phim này….

J: 2 người đã từng hợp tác đúng không?

M: Tụi em đã cùng đóng 1 phim khác, nhưng chẳng nói chuyện gì với nhau cả.

J: Mặc dù cùng đóng 1 cảnh à?

M: Hình như chỉ đại loại nói “chào” thôi

O: Chúng ta thật ra cũng đâu có nhiều cảnh chung lắm

M: đại loại mấy câu như: “Chào, tôi là Oguri Shun” thôi.

J: Ờ, hiểu rồi. Vậy là cậu đâm đầu vô tự giới thiệu thôi

O: Chuyện gì vậy nè? 2 người định châm chích tui bao nhiêu lần nữa trong vòng 2 giờ tới đây hả?

M: Eh?

O: Đừng có nói với anh cái câu “Eh” đó

M: Rồi sau đó, khi biết mình sẽ làm việc chung với nhau, tụi mình đã tình cờ gặp nhau ở máy bán hàng tự động trong tòa nhà TBS. Em nghĩ lúc đó mình đang mua nước hay gì đó.

J: Vậy là 2 người tình cờ gặp nhau?

M: Em nghĩ là anh không nhớ đâu nhưng….

O: Không, anh không nhớ

J: Hắn nói hắn không nhớ kìa. Sao, vậy chuyện gì đã xảy ra?

M: Em nói “Hi, từ giờ em sẽ được làm việc với anh” và anh ấy nói “Ồ, hi. Tôi cũng sẽ làm việc với em”

O: Vậy thì sao? Câu đó có gì sai đâu!

J: Không có gì sai hết, chỉ có lạnh lùng thôi

J: Anh thì không như vậy đâu, đúng không?

M: Không, anh tệ hơn!

O: Được đó, được đó. Nói cho hắn nghe đi ( )

J: Sao? Anh tệ dữ vậy hả?

M: Phải, em tình cờ gặp anh ở hành lang trong tòa nhà TBS luôn.

J: Gì? Lúc nào? Tụi mình gặp nhau lúc nào?

O: Thấy chưa, Jun nó cũng đâu nhớ đâu

M: Em biết là anh không. Gặp ở tầng 4 đó.

J : Lúc nào vậy ?

M : Tầng 4 tòa nhà TBS. Hình như là buổi thử trang phục hay sao đó. Lần này thì em đang đứng trước máy mua hàng tự động, anh thình lình từ hành lang bước vô.
M: Em nhìn thấy anh, và em nghĩ “ A,đó là M-M-M-M-Matsumoto Jun-san!”.

J : Vậy sao giờ cô gọi tui là Kansai-ben trời ?

O(với Mao) : Vậy là lúc đó em nghĩ thế. Rồi sao nữa.

M : Ừa, thế là em nói « Xin chào. Mình là Inoue Mao – người sẽ đóng vai Makino Tsukushi ». Thế là anh ấy đứng thừ người ra với vẻ mặt kỳ lạ rồi nói : « Oh, Hi ». Rồi quay lưng đi thẳng luôn

O: Còn lạnh lùng hơn tui nữa! Thiệt là kinh khủng!

J: Không thể nào! Chắc lúc đó tui bị bối rối.

M: Không…

J: Không, anh nhớ ra rồi. Nhớ chuyện đó rồi. Không nhớ nhưng mà…

O: Vậy là không nhớ chứ gì?

J: Anh không nhớ nhưng mà anh đã biết sẽ đóng chung với em, cho nên anh không thể chỉ đứng đó mãi được

O (Nói với Mao chan): Hay chỉ vì em nhìn người khác dưới góc độ kỳ lạ thôi đó?

M: Nghĩa là sao? Góc độ kỳ lạ à?

O : Có thể em thích…. có thành kiến sẵn trong đầu về người ta trước khi gặp gỡ rồi?

M: không, em không có.

O: Có, em có. Đó là lý do tại sao em toàn nhớ mấy chuyện như thế.

M: Không, thiệt tình là nó như thế mà, mặc dù em đã cố gắng hết sức nặn 1 nụ cười thật tươi

O: Thế à.

J: Nhưng Mao-chan, sau cái lần thử trang phục, chúng ta còn gặp nhau ở buổi chụp poster, lúc đó anh thật đã nghĩ em là một cô gái khó nói chuyện đó chứ.

M: Nhưng em nhớ là anh đã cố gắng hết sức nói chuyện với em mà.

J: Anh đã thật sự cố gắng đó chớ, ha? [Đang gỡ gạc hình tượng ]

M: Ừa

J: Anh thật sự, thật sự rất cố gắng ngày hôm đó. Chẳng biết phải nói chuyện gì. Cũng chẳng biết phải làm gì, anh nghĩ nát óc luôn và sực nhớ ra em vẫn còn học trung học. Thế là anh buột miệng nói luôn, “nè, chúng ta cũng làm một chuyến hẹn hò tập thể đi”
(Nguyên văn: Goukon- group blind date: một dạng hẹn hò để kiếm người yêu, một nhóm nam nữ chưa quen biết đi chung để thăm dò coi có ai hợp tính với mình không)

O: Nhưng thật sự khó ha, 2 người phải làm 1 cặp? Ý tớ là, 2 người phải đứng thật sát để chụp hình ngay ngày đầu tiên luôn.

J: Yeah, chúng tớ phải chụp hình chỉ 2 người và linh tinh nhiều thứ nữa.

M: Người ta cứ bảo chúng ta làm mất thứ như, nhìn âu yếm vào mắt nhau.

O: Thường thì trong cuộc sống, cậu không thân mật đến thế với một người chỉ vừa mới quen đúng không?

J: Không.

O: Thật sự rất khó đấy. Các cậu phải cố gắng. Nhưng, chẳng có gì để nói cả. Cậu chẳng biết gì về đối phương cả

J: Biết chứ. Chẳng có cái gì để nói cả.

O: Ừ, 2 người sẽ chẳng thể nào trò chuyện mấy câu đại loại như, “Ồ, cái chương trình tối hôm qua đó”, rồi hỏi lại “Sao, nghĩ nó thế nào?” được.

J: thường thì chỉ có thể kết thúc bằng câu: “Cám ơn vì đã cùng làm việc hôm nay”

O: Ừ, vài lần đầu, chỉ có thể trao đổi mấy tiếng “Cám ơn”

J: Ừa.

J: Anh nghĩ em vui vẻ hơn nhiều đó Mao chan. Anh nghĩ thế

M: Thiệt không?

J: Thiệt, mặc dù em đuối như ngày hôm nay, anh nghĩ em vẫn vui vẻ hơn. Anh phải lập lại câu này bao nhiêu lần hả? Em thật sự trở nên vui vẻ hơn.

O: Anh cũng nghĩ thế. Vậy là anh cũng vui vẻ hơn, hả?

M: Thật đó. Cám ơn.

O: Anh và Jun kun sẽ tiếp tục chương trình, hãy lắng nghe cho đến khi nào em còn có thể thức nổi nhé.

M: Okay.

O: Xin lỗi vì đã gọi em trễ thế này, cám ơn nhiều.

M: Không có gì. Chúc may mắn nhá , cố gắng để đừng có bị cướp mất chương trình đó anh.

O: Okay, anh sẽ cố.

J: Tụi anh sẽ gọi lại vào khoảng 2:50, nhé?

O: Cám ơn, Mao-chan!

J: Cám ơn! Ngày mai may mắn nhé!

M: Okay, bye.

OJ: Bye

Dịch từ DAN.( hem nhớ rõ là ai, hồi đó hình như đọc rồi save về máy,hix )
Repost to me.

Đọc xong cái đọan trên, thiệt là...thấy bộ 3 này cực kì đáng yêu, mà phải nói đáng yêu nhất là ông nội Jun , còn Shun thì chen vào mí câu tếu tếu đúng chất Shun lun àh,iu iu :x
Naflo
Mod
Mod
Naflo

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime23/2/2009, 00:25

Woa sugoi ne!thank yuchan ^^ hí hí...Na cũng vừa dịch xong bài phỏng vấn 55 câu hỏi về Arashi trên tạp chí Potato tháng 3.2009.Và phát hiện những điều thật...thú vị muốn chia sẻ cùng mọi người!

Câu hỏi số 52.Cô gái nào hợp với Matsumoto Jun?

Ohno(Riida):Là Ai đó với sự dịu dàng sẽ khiến Matsujun bình tâm.và người đó có thể lắng nghe và hiểu những gì cậu ấy nói nữa.

-->cái này gợi cho chúng ta nhớ đến ai nào>?Maochan chứ ai,mao thật sự là cô gái "có thể lắng nghe và hiểu những gì "jun nói.Chính xác thì Jun đã nói trong Puipui interview ,khi MC hỏi "điểm yếu"của jun là gì và Mao sau khi "chọc lét" vào sườn jun đã nói "ở đây này!Nhưng nếu bạn ko thể đọc được suy nghĩ của anh ấy lúc đó thì sẽ khiến anh ấy nổi giận đấy !"
"Vậy em có thể hiểu rõ anh nhỉ!"Jun đã cười và nói thế đấy!^_^"ofcouse!"

Ninokun: Vì junkun là một người nghiêm túc nên tôi đoán ai đó cũng nghiêm túc thì sẽ hợp với cậu ấy .Một người có thể đối đầu với cả thế giới và có tính khí tốt.(cười)

Một người có thể đối đầu với thế giới-->mạnh mẽ như cỏ dại phải ko?
một cô gái có tính khí tốt -->chăm chỉ và luôn biết mình biết ta đúng ko?
--> là TSUKUSHI nhỉ?TSUKUSHI -cỏ dại-cũng chẳng phải là Mao chan sao !(nino nói ẩn ý thế ^^)

Shokun:Có thể bất ngờ đấy,ai đó già hơn cậu ấy thì sao?tôi nghĩ ai đó mà không để ý đến những tiểu tiết thì sẽ tốt hơn.

-->Sho làm em buồn đấy!Ai đó già hơn...cái đó đã lâu rồi ,(kết thúc từ năm 2004 rồi T+T)và đương nhiên mao sẽ ko thèm quan tâm mấy cái đó đâu >_<

Aibachan:Cơ bản là tôi nghĩ cô gái nào cũng tốt.vì matsujun là người thực sự tốt mà ,ai đó phù hợp với cậu ấy à…khó nhỉ!Nhưng tôi nghĩ ,tất cả các cô gái trẻ đều được cả.-->

cô gái nào cũng được hả ^^??hehe ,chắc hẳn ai cũng còn nhớ Matsujun từng thích 1 "chị" và luôn nói "thích người già hơn" vậy mà giờ đây chính Aiba cũng công nhận "tất cả các cô gái trẻ đều được cả!"đúng ko?!Trong magazine số giáng sinh Aiba còn trêu jun "cậu thì hợp với các cô lớn tuổi nhỉ?!" jun liền lập tức phản ứng "này,tớ thích con gái !tớ vẫn rất vui khi hẹn hò với các cô gái trẻ đấy nhé!".Từ khi gặp maochan có khác^^

Junkukn:Tôi không biết ai thì hợp với mình…(em ko tin =.=)nếu người đó không có những sở thích riêng mà cô ấy quan tâm thì có vẻ không hay lắm,tôi nghĩ vậy.Ai đó không hề thích cái gì sẽ rất là khó đấy.

-->Đúng đúng...maochan rất có cá tính nhé!ko phải là loại người ko có sở thích riêng mà chỉ biết "bám theo" Jun đâu nha!Nhưng đúng là anh đang "che dấu" đây vì trước thì anh nêu "hình mẫu" giờ thì lại "tôi ko biết ai hợp với mình".....có 2 phương án đặt ra!Một là nói rõ ra thì sợ thiên hạ nhận ra ngay "nàng "là ai ^^...2 là nói khác đi,như thế thì mao biết được sẽ "phản ứng" sao đây!chi bằng cứ nói..."tôi ko biết!"=)) cứ để cho các bạn thân của anh tiết lộ hộ là được rồi!

Cảm ơn Arashichan nha..hehe...!
Naflo
Mod
Mod
Naflo

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime24/2/2009, 02:28

“Anh cần yêu em nhiều hơn”

Câu nói đầy quả quyết của Mao giành cho Jun ….Một tình huống ngoài mong đợi ^^
Một quiz nhỏ đầy thú vị của 2 anh chị!Giờ cùng Na mổ xẻ nào!

Trong chương trình TV,một lần PV đã tới tận phim trường đang quay HYD 1 để phỏng vấn và tổ chức 1 quiz với chủ đề “Ai là người yêu Tsukushi nhất”.Đánh giá mức độ tình yêu mà các thành viên F4 giành cho Makino (Mao )^_^

Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 HYD-youneedlovemoreflv_000197600
Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 HYD-youneedlovemoreflv_000213040
MC:trong mỗi câu trả lời đúng ,các bạn sẽ nhận được 1 hình ảnh của Makino *cute*
Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 HYD-youneedlovemoreflv_000215720
Jun*lập tức *nói:Tôi muốn có cái này!
Shun-Rui:tớ cũng muốn!
Jun: tớ còn tự hỏi nếu muốn thì phải mua nó ở đâu cơ??
Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 HYD-youneedlovemoreflv_000219800
-->….hí hí,anh muốn thật ko…anh muốn có hình Mao làm gì nếu anh ko thích cô ấy ^^~Nhin cái vẻ mặt Jun lúc đó ,háo hức lắm ý…cứ như muốn bắt ngay lấy tấm hình của Mao chan!Sẵn sang thi đấu để giành chiến thắng rồi đây!
Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 3befc6b0

Mc: chủ đề hôm nay để xem ai là người yêu và hiểu Tsukushi nhất?!
Jun*lại giành mic tiếp^^*:Chắc chắn đó là tôi rồi!
MC:anh có chắc mình là người hiểu cô ấy nhất ko?
Jun:chắc chắn luôn!

Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 HYD-youneedlovemoreflv_000228320
*TỰ TIN ĐẦY MÌNH*

> Jun đầy tự tin mình là người hiểu cô ấy nhất đấy!anh đang khiến các “đối thủ”còn lại phải e dè!đương nhiên Domyoji của Makino mà lại ko hiểu và yêu nhất thì ai dám hơn bây giờ!Khác hẳn với Jun thường ngày ở các bộ phim khác,bạn có thể thấy Jun đang rất “phởn” rất muốn có hình của Maochan …làm sao anh có thể tự tin vậy nếu như anh ko tìm hiểu kỹ về nhân vật mà Maochan đóng ^_^

Câu hỏi 1:Liệt kê tên các thành viên trong gia đình Makino?

F4:eh???tất cả sao?
Jun*firstly,nhưng ngậm ngùi*:đợi chút…tôi ko biết…thật sự ko biết rõ việc này..”
SOCK..sự tự tin cao ngút trời bỗng…xẹp luôn…làm Mao …cười quá trời!
Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 HYD-youneedlovemoreflv_000251880

Kết quả là :
Jun liệt kê được tên bố,em trai ,tsukushi còn tên của mama thì ..sai!
Maochan:Ai thế ???anh lấy đâu ra cái tên ấy vậy?^_^
Jun:…im lặng
Jun: ..hic..tự nhiên thấy hối hận ngay từ câu hỏi đầu rồi…
Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 HYD-youneedlovemoreflv_000306640

Hhahahaa…cố lên anh =))

Lần lượt các thành viên của F3 cũng ko trả lời đúng được..Kết quả là REZO

Câu 2:Lần đầu tiên gặp chị gái của Domyoji,Tsukushi đã làm gì?

Lần này,các thành viên F4 tỏ vẻ đầy chắc chắn..lại đầy tự tin 

Rui: tớ biết rõ…tớ thậm chí còn xem 2 lần rồi.Tsukushi đã rất dễ thương lúc đó.

Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 HYD-youneedlovemoreflv_000400920
Mọi người có để ý thấy ko???jun thấy shun rất tự tin ,nên lúc show câu trả lời,anh đã rất quan tâm xem câu trả lời có giống mình ko,mà ko thèm để ý đến các câu trả lời của thành viên khác!ANH ĐANG SỢ…SỢ SHUN SẼ THẮNG ĐẤY MÀ!=)) trẻ con ghê!

Rui-shun:Đang chuẩn bị đánh nhau!
Akira-tonton:đanh ở tư thế chuẩn bị đánh nhau!
Domyoji-jun:chùi mũi vào áo!
..
Và câu trả lời là “ĐANG NGỬI NGỬI ÁO!”
Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 HYD-youneedlovemoreflv_000426160
Rui:tớ cứ tưởng là…
Jun*rất cao giọng*:các cậu nên học tiếng nhật trước khi chơi trò chơi này ! haha…*kiêu*
Alls:uh..có lẽ thế!

CÂu trả lời của JUN được chấp nhận!

Jun giải thích:tôi đã nghe nói rằng cô ấy đã chùi mũi vào áo lúc đó!
Mao:ai bảo vậy chứ?
Jun: nhân viên hóa trang.
Mao:EH?...em ko có!
Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 HYD-youneedlovemoreflv_000454040

Jun *tiếp tục trêu mao*:lúc ấy trông có vẻ như là cô ấy đang ngửi ngửi áo,nhưng thật ra là đang lau nước mũi đó!
Mao: làm gì có!(^^)
Jun: không phải là em luôn bị chảy nước mũi sao
MC*quay lại hỏi mao*:ủa có thật thế ko?
Mao:uhm..tại vì trời lạnh mà nên điều đó cũng bình thường thôi…
Alls:cười/

woa…ko thể tin được..jun lại biết rõ thế….mà lại “lượm” được tin này từ nhân viên hóa trang nhé…tự hỏi.nếu junk o quan tâm thì sao lại biết việc này,nếu ko hỏi thì là do nhân viên hóa trang vui miệng kể…vậy sao nhân viên lại kể với jun mà lại ko phải là F3..các anh còn lại đều ko biết tý ty luôn!trời ơi…đáng nghi chưa kìa!
Câu cuối anh còn hỏi “: không phải là em luôn bị chảy nước mũi sao”,đầy sự quan tâm nhé!anh luôn để ý đến Mao,chú ý tới từng chi tiết nhỏ…Junkun là một người nhạy cảm mà ^_^Maochan chắc chắn cũng phải giật mình vì điều này!

Nhận được 1 tấm hình mao,Jun cực kỳ phấn khích và háo hức đón chờ câu tiếp theo!khác hẳn tâm trạng lúc câu hỏi 1 ^_^
Naflo
Mod
Mod
Naflo

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime24/2/2009, 02:32

===huhuhu đang viết thì lỡ tay...click..làm mất hết rồi...:((
đành phải viết lại tiếp vậy!
Mọi người ráng đợi xíu nha!
giờ đêm hôm sắp sáng.,,,Na phải đi ngủ cái :((!
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥
Wayback into love
Wayback into love
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥

Age : 32 Registration date : 16/06/2008 Tổng số bài gửi : 1289 Đến từ : Heaven ! In Joe' arms Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime24/2/2009, 09:02

=)) =)) Khổ thân ss Na, sao ss thức đêm thức khuya vậy ss.. Ha ha.. Đến tận 2h 30 sáng vẫn còn thức.. sợ thật! Lần sau ss ngủ sớm đi!

Cm 1 tí về MaoJun: Hi hi... yêu ghê cái đôi này.. dễ thương gần chết. Bó tay đoạn đầu Jun tự tin quá thể.. xong sau đó lại còn sai ngay câu đầu... ê mặt quá trời ơi! =)) Nhưng mà Jun thua ---> F3 còn lại cũng biết ý nên ko dám thằng nhỉ? ha ha..

Nhìn Mao xinh quá đi mất... Càng nhìn càng yêu.. Ha ha.. mấy tháng nữa là lậm đôi này luôn đấy! =)) Em lăk ham hố mà.. hơ hơ.. Shun cũng đẹp.. mà sao Shun một mình.. à quên, Shun là của Cake! Ha ha..

Ủng hộ ss Na, ss Yu..có em luk luôn đứng đây xem các ss trổ tài bình luận.
Naflo
Mod
Mod
Naflo

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime24/2/2009, 11:50

@Luck: hiihi..ss sợ bị quyến rũ nên onl lúc đó cho nó...trầm lặng!
Ko có chuyện jun ko trả lời được nên các anh trong F3 nhường đâu..mỗi người một cái bảng,viết câu trả lời cùng lúc rồi cùng giơ lên chứ !Các anh khác cũng ko nhớ được tên mama của Makino ^_^

mắc cỡ thật ấy,jun tự tin đầy mình ,thêm cả Rui-shun nữa chứ..thế mà vừa nghe câu hỏi là...xẹp hết cả tự tin =))
Naflo
Mod
Mod
Naflo

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime26/2/2009, 21:23

chẳng hiểu sao...bài viết trước thì ko có chữ ký..bài này lại có ^_^
athena_luv_danson

Age : 34 Registration date : 21/02/2009 Tổng số bài gửi : 4 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime28/2/2009, 22:54

Athena, mà h vô đây nhập vô tùy tục xin mina cứ gọi là e A là được, fan jun, và cả Jun-Mao( dù tự thấy mình ko cuồng bằng ss Na, vì ty cho Jun còn chan chứ lắm, ko muốn xê a cho ai~,~) e xin một chân vô đây ham hố ạ, nói chung là e thấy Mao hợp mí Jun nhất trong số diễn viên đóng msi a, cao đều, ngoại hình đều, tính quá hợp, kiểu như 2 mảnh ghép ý, pro
Naflo
Mod
Mod
Naflo

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime1/3/2009, 00:59

mamamaa.....trên báo của taipei lại nhắc lại việc "Mao có mặt tại concert của Arashi nơi mà Jun và các thành viên đang thực hiện tour diễn tới đài loan vào năm 2008 vừa qua".Trước bài báo này,trên blog của 1 số fan đã từng có bài viết nói về việc này.Họ cho rằng đã thấy Maochan xuất hiện và sau concert ,các thành viên arashi theo thường lệ sẽ ra khỏi dome để đi liên hoan nhưng...lúc kết thúc ra về chỉ có 4 thành viên (not jun ^^)..vậy jun đã rời concert sớm hơn các thành viên khác..còn đi đâu thì chưa biết!

source:http://yule.sohu.com/20090207/n262098921.shtml
transl into E:maea_maie
transl into V:Naflo
trích:

08年共演卖座电影《花样男子F》的松本润与井上真央也没有逃脱被捕风捉影的境遇,有目击者称看到两人在公园中约会,甚至还有人看到井上前往台北观看ARASHI的演唱会的消息,只是这对金童玉女组合的可信度到底有多高只有老天爷知道了。

Matsumoto Jun và Inoue Mao ,2 diễn viên chính trong bộ phim điện ảnh bom tấn của năm 2008 "hana yori dango final" với những bằng chứng về tin đồn tình cảm đã không qua khỏi cặp mắt của các nhân chứng,một nhân chứng cho biết đã thấy họ hẹn hò trong công viên,và mọi người tại Taipei cũng đã thấy Inoue san tham dự concert của Arashi.tuy nhiên mức độ tin cậy của những thông tin này còn chưa rõ ,và chỉ có CHÚA mới biết!

-------------
Theo như 1 số blog kể lại thì đó là tại công viên Yamashita Park!
và tình hình là "ko có lửa sao có khói!"
=))
Naflo
Mod
Mod
Naflo

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime1/3/2009, 01:35

Tổng hợp những bài phỏng vấn của Arashi trên Duet 3.2009,popolo 4.2009 và non-no 4.2009 mà Na đã dịch.chúng ta có thể tìm thấy một số liên hệ từ những tiết lộ của jun về tình yêu!

Mổ xẻ Duet 03.2009"Arashi -trắc nghiệm tâm lý về tình yêu"
Trích dẫn :

1a.Thử tưởng tượng,trước mắt bạn là TOBIRA.Có ai đó đang đứng sau TOBIRA.Đó sẽ là?Hãy chọn:
A –vận động viên
B-người nước ngoài
C-diễn viên hài
D-ảo thuật gia
E-thợ thủ công

Aibachan:b-người nước ngoài
Junkun:A-vận động viên (không phải là sự lựa chọn nhưng có 1 cô gái lóe lên trong đầu của anh ấy)
Nino:d- ảo thuật gia
Ohchan:E-thợ thủ công
Shochan:A-vận động viên

-->Tobira là vật tượng trưng .Mặt khác của tobira chính là thể hiện biểu tượng tình yêu của các bạn.
Jun:Oh.thế tôi đoán là 1 cô gái nghĩa là tôi trả lời đúng rồi hả?
PV:Rất đúng là khác.
Jun:Tôi rất vui (cười)
PV:Những người chọn câu “A” là những người “sẽ yêu ai đó mà họ từng tiếp xúc và tình cảm tăng dần lên với các tiêu chuẩn bình thường”.Các bạn nghĩ sao?
Sho:Haha(cười)
Nino:Đúng!

=> mọi người có thể thấy,Jun lặng im (^_^) trước nhận xét đó nhưng Nino (ko chọn câu a)lại hô lên "đúng" phải chăng anh thấy nó đúng với anh bạn jun của mình...và đương nhiên Shokun cũng cười đầy thích thú vì thấy PV nói "chuẩn"quá!Jun thích cô gái nào mà mình đã quen biết lâu,(quen mao đóng phim với mao 3 năm liền,3 bộ phim ^^)và tình cảm của anh đang lớn dần thành tình yêu!Anh là tuýp người đó...^_^

Trích dẫn :
1b.TOBIRA được mở ra.một người xuất hiện.Người đó mặc bộ quần áo màu gì?

A –Đỏ
B-trắng
C- Xanh da trời
D –Xanh lá cây
E-Tím
....
Junkun:Tobira là màu vàng,quần áo có thể là đỏ hoặc trắng,nhưng tất nhiên không đi kèm cùng nhau.Vậy nó là màu trắng nếu đó là của vận động viên.

PV:Màu sắc trang phục mà người đó mặc diễn tả những gì xảy ra với bạn khi bạn yêu.
Và matsumoto san ,bạn chọn màu đỏ hoặc trắng,đúng không?
người chọn màu đỏ sẽ yêu nồng nhiệt và sẽ làm hết mình vì cô ấy.
Sho:đầy đam mê!(yêu tha thiết)
Jun:Tớ là người đầy đam mê hả ?(cười)
Sho:Gã si tình ,Matsumoto (cười)
Jun:Thôi đi!(cười)

PV:Matsumoto san,bạn cũng chọn màu trắng.có nghĩa là bạn giống như một chàng trai trong sáng.,luôn muốn thế giới này chỉ có bạn và cô ấy thôi.
Jun:(rất mắc cỡ)bạn sẽ hiểu gì về tôi bằng việc làm cái trắc nghiệm tâm lý này chứ?(cười)
Well,tôi đùa đấy.chỉ là tôi khá mắc cỡ.

VÂng,Jun là vậy...bạn có thể cảm nhận nụ hôn nồng nàn ở cảnh cuối HYDF mà jun giành cho Mao,cảm tưởng lúc đó thế giới này chỉ có 2 anh chị mà thôi.Nụ hôn đó ko sexy như trong "tokyo tower" hay hờ hững ,trẻ con như trong Kimiwapetto..mà nó chứa chan và ấm áp ,jun đã yêu thì yêu "si mê" hihi ..sho kun luôn nhận ra điều "gì đó" ^^

Trích dẫn :
2a.Bạn sẽ có một con vật nuôi mới.Nó là con gì?

A- mèo
B- chó
C- loài bò sát
D- cá
E- loại khác
Junkun B- shiba dog

2b.Tại sao bạn lại chọn nó?

A- dễ thương
B- vẻ mặt và hành động thú vị.
C- cảm thấy thoải mái khi vuốt ve nó
D- dễ chăm sóc
E- thấy thì thích ko cần lý do.
F- Để chữa vết thương.

Jun kun:tất cả.nêu tôi phải chọn thì sẽ là B

.......
Tiếp theo,”con vật nuôi”.Tôi chắc là các bạn đã đoán nó nghĩa là gì rồi.Nó tượng trưng cho một nửa kia đấy.
PV:Đặc biệt matsumoto san,bạn chọn shiba.
Nó có nghĩa là cư xử tốt,cool,thông minh và có ích ,kiểu mẫu này phù hợp với bạn.Cũng có con mắt nhìn tinh tường đó chứ!

Jun:vâng vâng!

Ko cần nhắc lại nữa,khi ko dưới 5 lần lượt sự lựa chọn của jun luôn là chú chó con ^^...lý do chọn là vì "vẻ ngoài và hành động thú vị"!jun khi được phỏng vấn hỏi nếu lựa chọn Mao là con vật gì thì jun đã trả lời cô ấy là chú cún dễ thương =))!và quả thật mao có "vẻ ngoài và hành động thú vị "mà :D

==============
Còn đây là trên Popolo 04.2009

Trích dẫn :
JUN

Với những phụ nữ lớn tuổi,cậu ấy được ngưỡng mộ hơn.

Đúng.
Dù chẳng dựa trên bằng chứng nào nhưng có vẻ như do vẻ ngoài của cậu ấy đã như thế (cười).Không rõ lắm,song chẳng phải dường như là cậu ấy được các bà các cô ngưỡng mộ sao?
Đúng rồi.
Trong HNA ấy,cậu ấy đã được các vị khách nữ lớn tuổi ngượng mộ nhất mà.
đúng.
Tôi nghĩ phụ nữ lớn tuổi sẽ nói “cậu ấy thật đáng yêu”Thế nên tôi thấy cậu ấy được các vị ấy ngưỡng mộ lắm đấy.
Đúng.
Tôi không biết nhưng như bạn đã nói về cái này.Nếu có một người phụ nữ lớn tuổi hơn bên cạnh cậu ấy…có thể là phù hợp với cậu ấy đấy.

Jun:Không
Tôi thật sự chẳng để tâm đến tuổi tác…
Cơ bản thì tôi là một chàng trai được yêu mến ,bởi thế chẳng có gì lạ dù họ già hay trẻ cả…haha tôi đùa đấy(cười) .Sự thật là,tôi chẳng phải là được ngưỡng mộ gì lắm đâu,Tôi cũng chưa từng thân với những cô gái nào trước đó.Và bản thân tôi cũng chẳng quan tâm đến tuổi tác.Không có kiểu mẫu như là trưởng thành hay trẻ con gì cả,những gì về bản thân bạn mới là điều quan trọng.

Khẳng định như đinh đóng cột về vấn đề tuổi tác.Còn nhớ jun kun từng có tin đồn tình cảm với 1 người phụ nữ hơn tuổi mình và ai cũng biết jun thích các cô gái lớn tuổi hơn mình (rất nhiều lần jun công khai vậy)song lần này...vẫn câu hỏi đó được đặt ra thì jun đã trả lời rõ ràng.Tuy nhiên,mina thử nhìn lại xem câu nhận định chỉ nêu là "cậu ấy được các phụ nữ lớn tuổi ngưỡng mộ hơn "vậy thì anh chỉ cần trả lời mình ko quan tâm được ai ngưỡng mộ hơn dù già hay trẻ thôi chứ đâu cần "bóng gió" là"Không có kiểu mẫu như là trưởng thành hay trẻ con gì cả,những gì về bản thân bạn mới là điều quan trọng. =)) anh đang lôi tình cảm của mình vào việc xét đoán và công bố cho mọi người là bạn gái anh thì ko phân biệt tuổi tác ,quan trọng là con người cô ấy !Đập tan những soi mói rằng jun chỉ thích "gái già" mà ko thích các cô gái trẻ (maochan có nghe rõ ko ^^)
fyn_love

Age : 34 Registration date : 02/03/2009 Tổng số bài gửi : 1 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime3/3/2009, 12:24

Thanks bạn Na vs các bạn ở đây nhiều lắm. Có nhiều thông tin về cặp đôi này thế. Vừa xem xong HYD nên tớ yêu cặp này quá chừng. Nếu có thông tin mới bạn pót cho cả nhà cùng xem va sướg vs nhé
nhoc_nhi

Age : 29 Registration date : 13/03/2009 Tổng số bài gửi : 1 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime18/3/2009, 17:01

có ai biết link cái clip game show anh chị ấy chơi ko vậy ? cho em xin với ( cái clip mà anh jun đội cái khăn đỏ á )
Naflo
Mod
Mod
Naflo

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime19/3/2009, 20:29

nhoc_nhi đã viết:
có ai biết link cái clip game show anh chị ấy chơi ko vậy ? cho em xin với ( cái clip mà anh jun đội cái khăn đỏ á )

Đó là show Tokyo Friend Park.Vì nó được sub bởi Taijiproject ,ko thể share host link nên bạn pm cho mình qua Y!M hoặc tin nhắn trong 4rum.Mình sẽ share link!
OK! banzai
cheers
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime20/3/2009, 03:57

Ôi...nhớ MaoJun của bạn Yu quá đi :x
Ước j có ai bán đĩa để mình lưu lại :(
Coi onl chỉ coi đc trên máy, hem rinh lên lầu vừa nằm vừa xem đc..huhuuh...Hận :(
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun. - Page 3 Icon_minitime

Phân tích và bình luận cặp đôi Maotsujun.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 3 trong tổng số 4 trang Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next