StarCouples.heavenforum.org
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next
Tác giả Thông điệp
rubytrinh
Mod
Mod
rubytrinh

Age : 36 Registration date : 16/07/2008 Tổng số bài gửi : 1065 Đến từ : U.S. Job/hobbies :

Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime8/3/2009, 10:18

Hôm nay em phải đi off ở rạp chiếu phim với 2 thằng em của em....hahhaha.
3 đứa vào rạp coi phim...mà bình luận sôi động quá trời...haha. Tình hình là vừa gọi đt về cho Heo...hahaha. Heo đang phải chụp ảnh từa lưa...tội ghê...hahaa

@Wind: bạn thiệt là bon chen
http://www.360.yahoo.com/trinhlinh1008
wind_89
Mod
Mod
wind_89

Age : 34 Registration date : 18/11/2008 Tổng số bài gửi : 560 Đến từ : where the wind began Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime8/3/2009, 10:20

=)) bà ruốc, bà ở bến đó,, bà còn quay về bon chen nữa là con người phải ở nhà cả ngày toàn việc nhà như tui! 8=3 j mà chưa thấy hoa và quà đâu, chỉ thấy :((
http://360.yahoo.com/valentina_child
rubytrinh
Mod
Mod
rubytrinh

Age : 36 Registration date : 16/07/2008 Tổng số bài gửi : 1065 Đến từ : U.S. Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime8/3/2009, 10:24

Không có hoa và quà à?
Tui cũng chỉ thấy chén và bát đây này...đói bụng muốn chết mà lười chẳng muốn làm gì ăn..hồi trưa nay ăn mì gói rồi...chắc lát hồi ra làm một gói mì cho xong...hahaha
wind_89
Mod
Mod
wind_89

Age : 34 Registration date : 18/11/2008 Tổng số bài gửi : 560 Đến từ : where the wind began Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime8/3/2009, 10:30

ăn mì cả 8-3 à, sao bảo bà đi xem phim với 2 thằng em zai, bắt nó về dọn nhà rùi nấu cho bà 1 bữa thịnh soạn đi chứ! phí của! hức hức! tui ko bắt nạt được em tui nên mới thế này đây! hức hức!
Moon
Cùng em đến cuối cùng
Cùng em đến cuối cùng
Moon

Age : 39 Registration date : 31/08/2008 Tổng số bài gửi : 708 Đến từ : Home shit home Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime8/3/2009, 10:32

2 bạn Ruby và Wind đề nghị ra ngoài tám, ra ngay và luôn =)) =)) vào tâm sự 3 chúng ta tâm rồi cùng sự =)) =)) Đây là topic của các bạn TPHCM =))
lonely176
Mod
Mod
lonely176

Age : 32 Registration date : 23/12/2008 Tổng số bài gửi : 848 Đến từ : Secret garden Job/hobbies : hú hét, múa may quay cuồng,

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime8/3/2009, 18:21

Alu...Alu...1..2..3

Đài phát thanh tường thuật chuyến hành trình đi off cùa SC HCM xin được phép bắt đầu ngay bây giờ.

Vào lúc 9h45', em nhận được điện thoại của ss Zen nói là: " Em ơi, ss đang đứng ở trường An Hội nè, em ra đi nhé." với một giọng nói hết sức dịu dàng và ngọt ngào.Nghe thế, lon em phi cái thân ực ịch của mình, chạy bộ ra chỗ hẹn.Nhưng ko thể nhìn thấy ss Zen đang ở nơi nào, phương nào.Sau đó ít phút, ss Zen lại gọi cho em lần nữa, nói là:"Em ơi, em đang ở đâu thế, ss đang ở nhà sách Quang Trung.", nghe thế, em ú ớ, ủa có nhà sách đó sao, chẹp chẹp, thế là em lại hướng dẫn ss zen tìm đường đến nơi em đứng.Sau đó, ss Zen lại gọi điện thêm 1 lần nữa : " Em ơi, ss đang đứng ở...", nghe thé, lon em mừng vì dù sao chỗ đó em cũng biết, nó gần nhà mình.Thế là luên sau đó, em phi như bay đến chỗ đó trên chiếc xe máy... của bác xe ôm =)).Và đến nơi, em nhìn xung quanh, ngó nghiêng, tìm người đi Attila đen, nhìn nhìn 1 hồi, ss Zen quay lại, ngoắc ngoắc em, thế là em bay vào:" Em chào ss!,".Rùi liền sau đó, hai ss em lên xe, phi đến chỗ hẹn vs mọi người.

Sau đó, chạy được 1 lúc, ss Zen dừng xe, gọi điện thoại cho ss Jess.Lúc đó đã là 10h, ặc ặc=)), ss Jess nói ji thì chỉ có ss Zen nghe, còn em ko nghe nên ko bik, đợi ss zen vào nói vậy.

Sau đó, một lúc nữa, ss Heocon phone cho em hỏi là em đang ở đâu và em cũng thật tình khai báo là:" Chị ơi, em đang trên đường đi, chưa tới, ss cứ vào trước đi."

Khoảng 11h, hai ss em đã đến được tiệm kem sau 1 hồi nhầm đường, vòng qua vòng lại mí lần.Và em chú thích thêm , ko chỉ có em, mà là cả bác Mo cũng bị lạc đường.Nhưng bùn cười nhất là ss Zen là người đề nghị đến nơi đó, thế mà ss ý ko nhớ đường mới chết=)).

Sau đó, vào tiệm, mọi việc mới chỉ bắt đầu tại đây=))=))

Em xin tạm dừng, những gì xảy ra, sẽ để mọi người cùng nói ạ.Em xin hết

Được sửa bởi lonely176 ngày 8/3/2009, 19:08; sửa lần 1.
Moon
Cùng em đến cuối cùng
Cùng em đến cuối cùng
Moon

Age : 39 Registration date : 31/08/2008 Tổng số bài gửi : 708 Đến từ : Home shit home Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime8/3/2009, 18:29

=)) =)) Zen ơi tỷ nhục quá, tỷ đề nghị cái chỗ đó mà tỷ quên đường lạc đường ư? Nhục quá zen ơi, nhị tỷ ơi =)) =)) Mà tối nay sao còn đi chơi nữa, hem về up ảnh cho mụi xem :((
lonely176
Mod
Mod
lonely176

Age : 32 Registration date : 23/12/2008 Tổng số bài gửi : 848 Đến từ : Secret garden Job/hobbies : hú hét, múa may quay cuồng,

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime8/3/2009, 19:45

Sau đây em xin tiếp tục ạ=))=))

À, em nhắc lại tí,trở về trước lúc vào quán lem nhé mọi người=)).Khi đến nơi, xuống xe, em thấy 2 ss trông rất chi là xinh tươi, 1 ss áo xanh và 1 ss áo đen đang đứng trước cửa, em nghĩ là ss heocon vì ss ý có nói là sẽ đứng đợi em ở trước cửa tiệm, nên em cười cười.Nhưng khốn nỗi, em lại nhớ ra là ss heocon nói rằng ss ý mặc áo đỏ, thế là em ko chú tâm nữa, cùng ss zen vào trong ngồi đợi.

Bây giờ, không gian và địa điểm là trong quán kem ạ.Cuộc hành trình nhận mặt nhau xin được phép bắt đầu ngay bây giờ.

Thật ra là quán kem đó ko có đông người, nhưng việc tìm ra ai là mem SC đi họp off cũng ko phải là dễ dàng.

Đi thẳng vào quán kem, ss Zen và em ngó nghiệng, liếc ngang liếc dọc tìm người mà thực ra cũng chả bik là mình đang tìm ai.Thế là đánh liều, đi thẳng vào, nhìn thấy 2 người ngồi, có một người mặc áo đỏ, cả đám nhìn nhau, cười cười nhưng ss zen và em ngại lên tiếng hỏi, sợ là nhầm người thì ko bik chui vào lỗ nào.Nhưng rồi, cái ss áo đỏ lên tiếng:" Có phải ss đi họp off ko ?", thế là chúng ta hỉu rùi chứ gì ạ.Đó chính là ss heocon đấy ạ.Liền sau đó, ss Zen đề nghị là chuyển chỗ ngồi, vì tình hình là người đi họp off khá là đông,Chính vì thế, chỗ mà vinh dự được" các mĩ nhân" chọn là ngay góc của quán, nơi óc hàng ghế dài và hai cái bàn =))=))

Việc chọn chỗ cuối cùng đã xong, phần tiếp theo là chờ và đợi.Ngay sau đó, hai ss khác bước vào, tiến thẳng vào quán với khuôn mặc ngơ ngác, ss Zen lấy tay vẫy hai ss ý vào mặc dù ko bik đó là ai, em nghĩ là do linh cảm giữa các mem SC với nhau đó ạ.Và trở lại vần đề, hai ss ý tiến về phía bàn chúng em, ngồi xuống và cái ss áo xanh tự giới thiệu mình là Cher=)).

Một lúc sau nữa, vẫn là chờ và đợi, ss Zen móc điện thoại ra, gọi cho ss Jess vì ss ý nói là đến trước cả em và ss Zen, thế mà ko thấy hai người đó đâu, trả lời điện thoại là ss Jess, nói ji ji đó vs ss Zen, nhg emc ó nghe lỏm được là:" Bọn tui đến rùi đó, đang ngồi ở trong quán rùi, bà vs Yu mau vào đi." rồi cúp máy.Và có hai người sau đó bước vào, ss Zen cũng vẫy tay chào thân ái nhưng... hai ss ý rẽ qua trái, ặc ặc làm ss Zen tưởng rằng mình nhầm người.

Sau đó lại tiếp tục phải gọi điện thoại à kiu hai ss đó chạy qua lại.Và rồi tiếp theo là ss Mo đến.Thế là hội đã đầy đủ cả.Và từ đây, mọi chuyện đã bắt đầu.

Nhưng vấn đề chính là vào quán kem mà ko kêu kem thì hơi kì, thế là cả nhà ta gọi đồ ăn thức uống rùi mới bát đâu cồng việc chính, 888 và 888.

Về vấn đề 888 này, em ko thể tường thuật 1 cách chi tiết được vì lí do ngồi khá xa trung tâm hành chính=))=)) nên nhìu lúc khng nghe được trẹn vì mải lo cười hay do ăn lem=)), cả nah2 thứ lỗi, chuyện này có lẽ phải chờ ss Jess,ss cher và ss Mo thui ạ.

Nhưng em biết là cái vấn đề nhà mình nói chủ yếu là B và S, tức BS =)).Em xin chấm dứt màn tường thuật cảu mình, đợi tối khi ss Jess vào nhà sẽ kể chi tiết ạ.Kính chào v hẹn gặp lại trong chương trình lần sau :-*
heoconchuayeu
Thành viên
Thành viên
heoconchuayeu

Age : 33 Registration date : 17/02/2009 Tổng số bài gửi : 83 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime8/3/2009, 21:12

e xin típ phần pé lon ...
các bác nhà mình dây thun gớm hẹn 10h muh 11h mới lò dò đi tới ... em đây là em trừ hao 30 phút òy dzậy muh vẫn phải chờ đợi ( ôi số em thiệt là khổ)
10h30 em bước vào quán ... nhìn khắp wán xem có đám nào xôm tụ hem ??? sao chẳng thấy ai thía này . Àh góc bàn kia có 3 con bé hem bít no phãi SC mình hem em và nhỏ bạn chẳng dám hỏi vì sợ wê. Cuối cùng cả ra 1 quyết định " ngồi kế bàn nó xem , nghe nó nói chiện koi phải dân SC mình hem ? " ngồi tầm 5 phút ... quái mấy kon này nói zì thế nghỉ ... chẳng hĩu zì cả dám chắc hok phải SC mình cũng hên lúc nãy ko hỏi .
Cứ nghĩ mình bị cho leo cây òy chứ , lấy mobi ra mess cho pé lon dợi chờ hoài mà ko thấy pé lon tra lời ... đứt ruột cầm đt lên gọi . lon bảo lon tới òy đang đi vào. Hồi hợp ... chờ đợi ... kìa cánh cửa đã mở có 2 bạn xinh xinh bước vào ... bít phải hok sao muh khác xa dzới những zì mình nghĩ . Đành liều 1 phen " có phải đi off hok ạ" cái ss mặc áo xanh bảo đúng òy ... ôi mừng wóa , thế mà cứ ngỡ ...
Sau khi bà kon đến đầy đủ ( thíu mỗi cái bà heo me ấy ) , sau những phút ngỡ ngàng , e thẹn các ss ấy bộc lộ rõ bản chất của mình ... hix hix 888 zì mà kinh muh tòan là BS ko mới ghia chứ , đầu độc tâm trí trẻ thơ hem àh . 888 đc 1 lúc ss mo thỏ thẻ kiu cái chị phục vụ cho thêm nước , mo còn bảo để lun cái bình nước lai đi mà chị phục vụ hem có chịu ( đấy nhục mặc chưa chị ấy làm thế là đuỗi khéo mình ấy ). Bỏ mặc tất cả lai típ tục 888 ... ss jess kể chiện bạn ss ấy cho cả nha nghe ... bà mo ấy , bả ứ cho heo dzới lon nghe bả kiu chiện ng lớn con nít bịt tai lai ....( tức zì đâu )
Đến h mà bà heo me vẫn chưa xuất hiện ... đợi mòn mỏi lun ... sau 1 hồi đt kiu réo ... bả cũng chịu lộ mặt ... cả đám ra trước cửa thì thấy có 1 chú xe ôm chở 1 chị nào đấy nhìn mặt hiền lém nhá , trông cũng xinh xinh chẳng ai dám gọi cả chĩ có bác mo can đảm la lên " nái " chị ấy way lại ... trời ... bất ngờ nhìn mặt hiền thế kia mà sao viết fix tòan độc ác thế ... ngỡ ngàng ....
Cả đám quyết định đi tăng 2 ...
típ theo xin để cho các ss tường thuật
p/s: gặp gỡ cả nhà thấy ai cũng 888 hết trơn có mỗi ss YU sao ít nói wá ... làm e sợ ...
pe kua
Thành viên kỳ cựu
Thành viên kỳ cựu
pe kua

Age : 29 Registration date : 23/06/2008 Tổng số bài gửi : 955 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime8/3/2009, 21:38

hjxhjx , cả nhà đi off dzuj wa' ... nhưng tại sao pé kua lại ở nhà thế này , đau khổ wá .... tại sao chứ ... tại sao ... wai sờ má ... huhuhu

Lần thứ 2 em ko đc đj off , đã 2 lần em phải ngậm dắng nuốt cay ở nhà , một mjnh` cô đơn ở nhà trông nhà cho mấy ss đj off , một thân một mjnh` ở nhà huhuhuhu ... đau lòng wá ...

@ ss heocon : cho pé Kua làm quen với ss nha ss .
pé ỉn aka Arjoe
Thành viên
Thành viên
pé ỉn aka Arjoe

Age : 31 Registration date : 16/07/2008 Tổng số bài gửi : 66 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime8/3/2009, 22:06

Axax zợ chồng nhà ỉn kua lỡ mất 2 cái off của nhà mình hix hix. E ức lém, mún đi lém cơh nhưng mm đời nào cho e đi, nghe mấy ss kể chiện đi off mà e thấy ham kinh khủng giá như lúc đó e cũng đc đi thì hay ùi hứ hứ. Mm ui seo mm k cho con đi off vs nhà SC thế...seo thế này...??? Thui thì hẹn nhà mình dịp khác vậy, đợi e lớn lớn đc mm cho đi chơi long nhong ngoài đường ùi e sẽ đi off vs nhà mình hen dù e bik nó chỉ là 1 tương lai xa vời nhưng vẫn mong nó gần gần...hức hức :tuctuoi: khoc
To ss heoconchuayeu: ss ui cho e làm wen vs ss nhen, ss có thế cho e nik chat để 2 chị e mình tam tám k??? longlanh
heo me
Mod
Mod
heo me

Age : 36 Registration date : 20/07/2008 Tổng số bài gửi : 394 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime8/3/2009, 22:18

E hèm.....sau một hồi lăn lóc trên chiếc giường đáng iu....em - tự heo me - ự hiệp sĩ lợn nhân danh chính nghĩa của SC chưa nủ được nên bò lên SC quyết kể tiếp vụ off hum ni...

Theo lời heoconchuayeu....vụ cả nhà ở phía trước gì đó....em hông rõ...tại lúc đó em đang è cổ lông nhông đi chụp hình ở công viên để chụp cho ông thầy nộp ổng môn nhiếp ảnh iếc gì đấy...em ghét ló thấy ớn lun....gì mà bắt chụp hông có rác....ý là không có cột, không có người qua lại....nói chung là hầm pà lằng...em cũng chả hiểu...

Sau khi è cổ lê lết trên công viên được mớ hình em phải phi thẳng về nhà chỉnh sửa hình lung tung để còn rửa hình mang lên nộp cho ổng nữa....mà lòng cứ thấp thỏm khôn nguôi về buổi họp off....độ vài phút sau cả nhà réo gọi làm lòng em dâng trào càng rối hơn, càng nôn nao hơn...oa...oa...sao mà tống lẹ cái đống hình này bi giờ....

Ối dời đất ơi....em rửa xong mau mau phi lên công viên để nộp...ai dè ổng thầy đáng kính quên danh sách, thế là lớp chúng em phải è cổ quay về trường kí kọt tè le....làm tâm hồn em bấn loạn lun....chị gì nhỉ....lúc ấy chả nhớ rõ ai hỏi em là em đang ở đâu....bọn chị ra đón rùi đi ăn lun...oa...oa....nhầm lun em đang đứng ở công viên mới ghê chứ...đến lúc pà Mo hỏi mới nhớ....á...á....á...mình đang ở trường kí tên rồi còn phi lên lại công viên cơ mà....é...é....thật là....

Ôi....ôi....nhưng không sao....cuối cùng thì em cũng vượt qua được đoạn đường chông gai và phi thẳng lên quán kem gút - đi....há....há....mà mới đầu em còn lộn lên lộn xuống....thành địa chỉ số 136 mới ghê chứ...thể lào chả kiếm ra....mà quán kem này...mình hay đi ngang qua cả chục lần rồi....oh dé....óh dè....há....há....phút giây đỉnh điểm đã đến....em phóng vù vù vào cửa và....á....chả thấy ma lào cả....là sao...là sao....mọi người đâu cả rồi....á....vừa đang loay hoay rút điện thoại ra gọi....nghe tiếng quỷ Mo lão vang lên eo éo...nái nái nái....giời ạ, có chết em k cơ chứ....gọi heo còn đỡ đằng này nái nái....má ơi....còn đâu là em heo xinh nữa chớ....ọe...em lói mà em còn méc ọe....hô...hô....

Túm lại là, ngày họp off hum ni thật dui, thật hài hước....em thix lém lém....bao tức giận, điên tiết sáng nay quên mất tiêu....há....há....

Mọi người ai cũng xinh tươi như hoa như lá....hí....hí....hy vọng cả đại gia đình nhà chúng ta sẽ......

"Cùng nhau đi đến cuối cùng....

Starcouples pho é vờ...."
peheo1209
Thành viên kỳ cựu
Thành viên kỳ cựu
peheo1209

Age : 36 Registration date : 13/01/2009 Tổng số bài gửi : 107 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime8/3/2009, 22:29

Ôi trời ơi mọi người đi off vui quá...làm em tủi thân ghê...chỉ tại cái trường mắc toi tự nhiên kéo dài lịch thi...ái trời nhắc đến tức quá... lần sau nhà mình đi off phải ráng cố gắng đi mới được...
athena
Thành viên
Thành viên

Age : 37 Registration date : 04/01/2009 Tổng số bài gửi : 67 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime8/3/2009, 23:41

hu hu mình bị lỡ mất dịp off ròi, lỡ mất dịp gặp ss jess ss mun và các mem khác nữa, bà coan ơi off nữa đi choa e đi với ^^
wind_89
Mod
Mod
wind_89

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime8/3/2009, 23:46

@ặc lon, heo, heocon, tảt toàn đoạn ban đầu là sao!! nhớ cảnh gọi điẹn cho tui phải bổ sung nhá!!! tui hem hỉeu mọi ng nói j, cứ như nói tiếng nước ngoái với tui á, làm tui chỉ bít ngồi nhe răng cười, vừa nhe răng vừa bứt cỏ mới sợ chứ =))

@athen, s mun ngoài hn đó, bạn còn nhìu dịp mà!!
jessica
Mod
Mod
jessica

Age : 42 Registration date : 31/10/2008 Tổng số bài gửi : 910 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime9/3/2009, 01:39

Bây giờ chị - jessica - sẽ kể lại đầu đuôi chuyện các mem off tại TP Hồ Chí Minh ngày 08/03/2009.

Theo như dự kiến ban đầu thì ai có xe sẽ chở người không có và chị là người hân hạnh đón Admin là ta, ta là Admin không sợ gì hết còn có biệt danh Admin culi đó chính là YUYU của chúng ta. Điểm hẹn của chị và YU là trứơc Trung tâm giới thiệu việc làm Thanh Niên đường Nguyễn Văn Chiêm lúc 9h45 và cả hai sẽ trực chỉ đến quán kem.

Nôn nao muốn off cùng mọi người nên tranh thủ dậy từ 7h làm vệ sinh cá nhân rồi tranh thủ đi lễ làm tròn nghĩa vụ của người có đạo để đến đón YU như hẹn mặc dù đêm qua online đến 4h30.

Ra đường bây giờ ở Tp HCM không ổn chút nào vì chỗ nào cũng đào và giăng đường làm tắc nghẽn giao thông, sau một hồi chen chúc giữa rừng người đang tấp nập hối hả chạy tới chỗ hẹn và nhìn đồng hồ thì đã đến 9h52 chết rồi không biết YU đợi có lâu không nhỉ? Lòng lại lo lắng đến trễ mọi người sẽ trông? Cuối cùng cũng đến và bắt đầu một cuộc tìm kiếm YU trước biển người mênh mông tại TP. Có lẽ không đông nhưng vì hôm nay là 8/3 nên đa số từng cặp nắm tay nhau và dĩ nhiên cô gái ôm theo bó bông (8/3 mà). Theo lời YU nói tối qua khi hẹn "em đã bị mất điện thoại nên chị nhận ra em vì em sẽ cài cái kẹp mái ý vì tóc em ngắn".

Vì mình đến trễ đón YU nên không dám nói gì chỉ biết tìm và kiếm. Sau khi vòng qua vòng lại hết con đường Nguyễn Văn Chiêm để tìm người có "cài kẹp mái tóc ngắn ý" mà vẫn không thấy. Lòng lại sợ YU đợi lâu rồi lại đi trước. Nhìn đồng hồ đã 10h - đúng giờ hẹn - rồi lại thêm lo lắng không biết những người khác đợi ở quán sẽ thế nào? Vội vàng mở điện thoại gọi cho Zen thì bà đó nói "tui đang kiếm nhà Lon nên chắc đến trễ" hic hic vậy là không ở quán rồi vậy chắc không biết YU đã đến đó chưa? Rồi tiếp tục gọi cho bé Mo thì bé đó nói "bây giờ em mới đi nên em không biết" Xong lại là chờ và chờ, tiếp tục lượn thêm vài vòng nữa nhưng giữa biển người mênh mông thật sự muốn tìm một người rất khó mà lại càng không biết hình dáng mặt mũi như thế nào?

Nhìn đồng hồ đã 10h45 mà vẫn không thấy Admin culi đâu, chà việc này khó đây không biết phải làm sao nhận ra trong khi trước cửa cũng thấy có người đứng đứng ngó ngó. Liền lấy máy gọi lại cho Mo (làm ơn nghe máy mà) sau khi gọi 3 lần Mo nhà ta mới bắt máy (chắc bé đó sợ theo dõi nên không dám nghe) thì ra Mo nhà ta cũng đang kiếm quán đó (vì có đến 2 hay 3 quán cùng tên) không biết ở đâu? chị liền hỏi thăm hình dáng của YU thì Mo nói "YU nó tóc ngắn, lùn và rất mũm mĩm" Bây giờ đành kiếm người như lời Mo tả vậy! Đảo mắt nhìn quanh xem có ai kẹp mái, tóc ngắn mà mũm mĩm không? Thật sự toàn là người đẹp không à đâu có ai như lời Mo nói thì bất chợt có một người cũng đang đứng đó nhìn dáo dát giống như lời Mo nói, đang định chạy lại nói "Hi có phải YU trong SC không?" thì thấy bạn đó bước đi vào Diamond, hên quá chưa nói nếu không thì chắc quê lắm.

Lại phải đợi và đợi, đến 11h15 quá sốt ruột liền gọi lại cho Mo thì lại nghe "em đang đứng ở Diamond nhưng ở giữa đường nên em cúp máy nha" trời mình chưa nói câu nào, thôi đành đợi tiếp rồi lại vòng thêm mấy vòng nữa hy vọng sẽ tìm được Admin culi này. Bất chợt điện thoại reo lần này là Mo "em đang đứng ở Trung tâm giới thiệu việc làm Thanh Niên, chị ở đâu vậy" "Chị đang lượn mấy vòng tìm Yu em đứng đó chị ra liền" Quay đầu xe lại đến đó thì thấy hai cô gái ở đó, một cô thì dáng người lùn lùn tròn tròn đang ngồi trên xe tóc cắt ngắn vừa chạm vai, còn một cô thì trông rất dễ thương tóc lại cột đang đứng bên cạnh, trong lòng lại nghĩ ủa ai là Mo? Tiến đến đứng nhìn rồi tự giới thiệu chị là jessica thì cô gái tóc ngắn, lùn lùn tròn tròn ngồi trên xe lên tiếng "em là Mo còn đây là YU" tay chỉ về hướng cô gái dễ thương tóc ngắn cột lại đứng bên cạnh.

Sau màn chào hỏi rồi cả ba liền phóng xe tới chỗ hẹn quẹo vào đường Nguyễn Thị Minh Khai, chị chở Yu và Mo đi một mình rồi lại quẹo ra hướng Hai Bà Trưng trực chỉ quán kem thì YU lên tiếng "đến rồi chị" trong lòng lại ngạc nhiên "ủa chị nhớ là nằm đường Hai Bà Trưng và Lê Thánh Tôn mà" YU liền nói "dạ không hình như quán này" vì không biết quán đó nằm đâu nên đành thôi và dừng xe lại thì bất chợt quay lại Mo biến mất từ lúc nào? Vẫn như vậy, vẫn là Mo lúc ẩn lúc hiện như trong SC! liến lấy máy gọi cho Mo thì không trả lời gì, không hiểu sao Mo không bắt máy rồi nhớ tới Mo có nói là 11h sẽ ghé đón Heo vì Heo bận đi học. Lại gọi cho Zen vì bà ta nói địa điểm mà, máy Zen đã có người nhận mừng quá cuối cùng cũng có người bắt máy "Tui đến nơi rồi đang vào". Trời tự nhiên nói nguyên tràng dài rồi cúp cái rụp chưa hỏi gì hết đành phải gọi lại hỏi địa chỉ chính xác. Lần này thì Zen đã chỉ cũng là quán mà Yu nói, quay đầu xe lại quán đó và tiếp tục vào trong.

Thêm một màn tìm người, quán đó tuy không to nhưng không thể thấy ai cũng nhào vào hỏi có phải off SC không? Hai chị em đành ngồi xuống khu vực gần trung tâm là kế bên nơi pha chế kem (vì có người nói nếu đứng ở vị trí trung tâm thì dễ nhận ra). Lần này thì có thể nhìn YU rõ hơn, YU rất dễ thương, giọng nói nhỏ nhẹ, thỏ thẻ tuy lùn nhưng không mập, dáng người nhỏ nhắn mà sao Mo tả thì tưởng tượng rất... Nhìn YU thật khác xa so với những gì chị tưởng tượng khi vào SC: trong SC YU thật cứng cỏi, cũng có phần hơi nam tính nhưng ở ngoài thì lại dễ thương và rất nữ tính. Mọi người nếu lỡ sau này có gặp YU cũng đừng bất ngờ nha như chị rất bất ngờ đó,hahaha

Hai chị em đang ngồi lơ ngơ chọn đồ uống thì Zen gọi nói "bà vào chưa tui vào rồi đang ngồi trong nè, đi thẳng vào luôn chứ đừng quẹo" thì ra là mình quẹo nên không gặp ai. Thế là hai chị em đứng dậy tiến vào chỗ off mà thiếu mất một người đó là Mo (em này không biết ham hố gì mà lúc ẩn lúc hiện).
rubytrinh
Mod
Mod
rubytrinh

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime9/3/2009, 01:49

Mọi người off mà ko có hình sao? :((
@Heo: tại sao bà ko chịu chúp hình thế hả? Mới học nhiếp ảnh gì gì đó ngoài công viên mà. Ko chịu thực hành gì cả..hứ.. Nhà toàn Model mà ko biết tận dụng...hic hic
@ss Jess: em ấn tượng với những bài tường thuật của mọi người, thật là vui...hihih. Mà sao em thấy mấy em nhỏ tường thuật. Các bác toàn kể chuyện về BS ko là sao nè?
jessica
Mod
Mod
jessica

Age : 42 Registration date : 31/10/2008 Tổng số bài gửi : 910 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime9/3/2009, 04:06

Tiếp tục nha

Sau khi vào trong theo hướng Zen nói thì thấy rất đông tổng cộng 8 người (tính luôn chị và YU). Nhìn toàn cảnh có lẽ dễ nhận thấy nhất là Zen - đứng tuổi nhất trong nhóm (hic hic đừng giận nha Zen vì tui nói thật tui và bà có lẽ...) - miệng lúc nào cũng nở nụ cười chắc vì vậy Zen mới có tâm hồn trẻ thơ. Sau màn chào hỏi mọi người, mới chợt nhận ra lúc ở ngoài quán có gặp Cher nhưng cũng chỉ nhìn và nhìn mà không dám lại hỏi (tại sợ quê nếu như không phải).

Nhìn toàn cảnh thì Lon có vẻ đẹp nhất vì em ấy cao, mặc rất model và cũng rất dễ thương. Còn Zen thì rất dễ thương miệng lúc nào cũng nở nụ cười và rất hoà đồng, Cher thì cao và vừa người, bên đây thì có heoconchuayeu - em ấy cao và có vẻ chững chạc nhưng rất ham hố trong những vấn đề nóng bỏng. Đi chung với Cher còn có bạn của Cher nhìn cũng rất đẹp và bạn của heo con với biệt danh heo nhí cũng vừa gia nhập ngôi nhà chung SC này.

Vậy là hôm nay không uổng đi off vì đã có thêm hai thành viên nữa tham gia vào SC của mình. Còn về YU chị đã nói ở trên còn Mo thì chưa đến (không hiểu đi đâu mà lâu thế) và thành viên cuối cùng là jessica - tôi - nhìn cũng như người bình thường: 2 mắt, 1mũi, 1 miệng, 2 tai. Còn dáng người của mình ư? không biết nhận xét thế nào, chỉ dám cho mình 70 điểm thôi. Sau khi mọi người ngồi xuống bàn luận chào hỏi tên tuổi mà quên mất một việc quan trọng là gọi đồ uống, hihihi làm cho cô phục vụ đứng nãy giờ.

Chưa kịp gọi thì bất ngờ từ xa tiến tới thêm một thành viên nữa thì ra là bé Mo, đang từ từ đi tới, lại tiếp tục chào hỏi và ra mắt Mo với mọi người và ngược lại. Lần này Mo ngồi gần chị nhất nên có thể chiêm ngưỡng dung nhan của người ít xuất hiện trong SC này (vì em ấy rất bận phải đi học và...), có lẽ mọi người hôm nay off đều có suy nghĩ giống chị là nhìn bé Mo rất dễ thương và trẻ nữa (Mo còn bé) đặc biệt em ấy còn có núm đồng tiền, mái tóc ngắn chấm vai, tròn tròn và có vẻ không cao lắm có một điều mọi người nếu có ai gặp Mo cũng có thể nhận ra vì Mo nói rất... rất...rất nhiều khác xa so với khi em đó ở trong SC thì chỉ nói một hai câu nhiều khi im lặng đến sợ.

Thật sự hôm nay bất ngờ đối với chị là Mo và YU, cả hai hoàn toàn là người khác xa so với khi ở trong SC có lẽ nên đổi tính tình lại cho nhau thì đúng hơn. Vừa ngồi xuống là bé Mo đã thở hổn hển và xin tý máy điều hoà. Mọi người mải lo ra mắt với Mo mà quên mất một việc quan trọng là gọi đồ uống làm cho cô phục vụ bực nãy giờ cứ đứng nhìn không hiểu chuyện gì. Cuối cùng Mo cũng chọn được cho mình thức uống và bắt đầu tám.

Mọi người có thể bàn về mọi vấn đề liên quan đến SC như bây giờ nhiều thành viên rồi, rất phát triển rồi... đến tất cả các diễn viên như: A, J, MaoJun, Rain... nhưng thật sự chị chỉ có ấn tượng với A & J nên có góp chút ý kiến rồi sau đó đến các bộ phim như ISWAk, TKA, LOB, Định mệnh anh yêu em, Hoán đổi tình yêu, hoàng tử ếch... và xoay quanh chỉ có 3 bộ phim của A & J là mọi người nói nhiều nhất. Và cô phục vụ mang kem ra, thật bất ngờ chỉ có Zen và bé Mo là hai người đó có loại kem lớn nhất, đúng là Zen người thì gầy mà ăn nhiều còn Mo thì... .

Rồi mọi người lại tám và xen kẽ là những cuộc điện thoại gọi đến cho Mo và Lon, toàn là mấy mem ngoài Hà Nội cũng ham hố lắm nhưng không làm gì được đành gọi vào hỏi thăm mọi người off đến đâu? Cuối cùng màn dừng lại là fic, mọi người đều có tâm trạng như nhau là fic From now till then rất hay nhưng em gì đó dịch đã đi tu nên phải dừng lại. Mọi người sau một hồi thảo luận và kiến nghị cuối cùng cũng trao fic From now till then lại cho Moon, Mo và Ruby nhờ 3 em hợp sức hoàn thành nốt những chap còn lại của fic này. Nhưng có lẽ nổi bật nhất của cuộc tám này là mọi người đựơc mở rộng tầm nhìn về BS - người rành rỏi và sành nhất chính là bé Mo nhà ta - giọng Mo rất to mà còn thảo luận về vần đề nhạy cảm này, chị Zen nhắc nhở nên nhỏ lại nhưng đang là cao trào của Mo nên Mo lại tiếp tục mặc kệ những người xung quanh có nhìn hay không? Vì thật ra nhìn cũng chẵng hiểu mình nói gì vì họ đâu biết BS là...

Tuy Yu cũng có góp chút nhưng vẫn không bằng Mo vì từ đầu bứơc vào đến lúc ra cửa thì Mo nói hăng say nhất có lẽ vì vậy mà bé Mo liên tục xin nước, mà cô phục vụ cũng chẳng tế nhị chút nào như người ta thì đưa luôn ca cho Mo tự xử đi đành này lại không cứ rót từng ly một nên Mo tức quá cứ xin hoài (hay nạp thêm năng lượng) làm cho cô phục vụ cứ phải chạy ra chạy vô... phải công nhận tuy bé Mo còn nhỏ tuổi mà rất rành BS, bé Mo rành BS từ trong SC đến Đài và sang tận bên Mỹ. Mọi người đừng lầm nha đầu Mo tuy không lớn lắm nhưng rất có khiếu trong mọi vấn đề: ăn nói có duyên, rành về BS... (Zen ơi tui và bà tuy là lớn tuổi nhưng lại không bằng một người nhỏ tuổi như bé Mo, thật đáng xấu hổ, hic hic)

Và có một fic của Mo viết nhưng chưa hoàn thành. Rồi sang đến fic của Yu: mọi người đều muốn biết kết thúc của 3 fic Yu đang viết nhưng YU chỉ cười chứ không nói gì, khác xa so với ở trong SC nói quá trời luôn. Cuối cùng mọi người thấy đói bụng và tính tiếp tục tăng 2 đi ăn. Màn quan trọng nhất là trao đổi quà vì Zen và Chị - jessica - đều tặng quà cho mọi người nhân dịp ra mắt còn mấy em thì trao đổi quà cho nhau (sorry em heocon nha vì chị không biết em đăng ký nên không chuẩn bị qùa cho em, lần sau nha). Mọi người liền gọi cho Heo và biết được Heo đang đi xe ôm tới nên mọi người tranh thủ chụp vài tấm hình gửi cho các mem khác ở SC (không chụp nhiều vì tất cả mọi người đều đẹp chụp sợ làm lu mờ A & J).

Mọi người tranh thủ đi WC trước khi ra cửa, làm cho chị và chị Zen đợi gần chết, không hiểu các em đó làm gì lâu quá ở trong WC nhỉ? Hay trong đó có gì chơi mà chị và Zen không biết , sau cùng mọi người bước ra và cho hay là vì Mo có vẻ đi hơi lâu mà còn muốn tiến qua phần ranh giới của WC nam nữa? (chị cũng muốn hỏi Mo: sao em lại muốn qua WC nam nhỉ mà chưa kịp hỏi, một câu hỏi đến giờ vẫn bỏ trống)

Phù cô phục vụ thở phào nhẹ nhõm vì cả lũ cuối cũng cũng tính tiền, chắc vì ngồi lâu lại thêm nói chuyện to tiếng và Mo nhà ta cứ xin nước làm cô phục vụ bực mình nên không bớt 30% khuyến mãi ngày 8/3. Ra đến cửa mọi người ngẩn ra, chị không hiểu chuyện gì thì có tiếng xì xầm "không biết có phải không vì cũng đi xe ôm mà" thì ra mọi người nói Heo, nhìn Heo ngơ ngác đi vào cửa rồi nhìn và quay ra ai cũng buồn cười vì cả đám đứng chình ình một đống ngay cửa mà không thấy liền quay sang nhìn Mo thì Mo nói "em cũng không chắc" thế là Mo nhà ta liền lẹ miệng "nái" lập tức có phản hồi Heo liền quay lại nói một câu "gọi Heo được rồi mà còn nái nữa".

Cả đám lên xe trực chỉ quán ăn mà MO nói nằm ở đường Lê Ngô Cát, công nhận Mo chỉ quán mà không biết quán đó nằm đâu đành hỏi thăm đường. Vào đến quán mọi người đều đói nên tranh thủ gọi món ai cũng ăn một món và nước tráng miệng riêng chỉ có Heo là ăn 2 món thông cảm vì em ấy gầy quá, mà ở ngoài trông Heo rất dễ thương chứ đâu có ác như mọi người nói.

Dọn món ăn lên đầu tiên là Mo và YU, hai người họ ăn ngon miệng mà không chú ý tới chị Zen đang ngồi đối diện bụng đói meo. Sau khi nạp đầy năng lượng thì mọi người liền nghĩ tới các mem ngoài Hà Nội, Mo liến lấy dế ra gọi cho Moon nhưng rất tiếc Moon không nghe máy. Chị nói hay để chị gọi vì Moon thấy số lạ sẽ bắt máy. Đúng như dự đoán Moon bắt máy thật nhưng khi chị nói Hi thì không thấy bên kia trả lời mà chỉ nghe thấy toàn tiếng tivi và lập tức đầu dây đó cúp máy (Chắc tại Moon mải coi phim nên đã bấm cancel).

Tiếp tục chị xin số của Wind và gọi cho Wind cũng là máy thông và chị cũng Hi, bên đó cũng Alo chị liền hỏi "có phải là Wind không?" thì nghe một giọng đặc sệt Hà Nội cất tiếng "không phải lộn số rồi" Chị ngẫn người nhìn Mo "sao em cho chị số lộn", Mo cũng bất ngờ "đúng rồi số đó chị à" Thấy vậy Heo liền ra tay và gọi cho Wind máy cũng thông và nói "chị jessica gọi cho wind sao bà cúp máy" wind nghe liền gọi lại nhưng chỉ vài câu vì máy chị Zen cầm, thì wind nói "chị ơi máy em hết tiền chị thông cảm gọi lại cho em" Chị liền lấy máy gọi cho Wind như đã hứa và mọi người cùng nói chuyện, từng người đều ra mắt chào hỏi Wind nhưng có lẽ do trong đây nhiều người nói làm át tiếng của em nên mọi người không nghe em nói gì chỉ nghe Mo nói "ra ngoài đó gặp Moon và gặp em nhưng không gặp em được vì em cứ như gió ấy" sau đó chuyền máy cho Yu thì chỉ thấy Yu cười chứ nói không được (o ngoài Yu rất e thẹn và nhẹ nhàng khác xa với ở trong SC) vì hôm qua trong SC hai người này tám dữ quá chắc vậy nên không có gì nói.

Cuối cùng chỉ nghe Mo nói "khi nào ông trời sập xuống nối liền 2 miền Nam Bắc, khi đó tất cả chúng ta sẽ gặp nhau", mọi người cùng cười to, Mo là thế luôn làm trò hay nói gì đó làm mọi người vui. Và cuối cùng cũng là giờ về Mo có ý định đi tăng 3 chị cũng hưởng ứng nhưng chị Zen có hẹn tối với bạn và YU cũng có hẹn với nhà, Cher cũng không thể ở lại. Đành phải rã lúc 15h15 (3h15) thôi hẹn mọi người dịp khác vậy khi đó đông hơn và ngồi lâu hơn. Cuộc chơi off SC tại TP HCM thế là hết, có gì chi tiết hơn xin nhường lại cho Zen và Mo.

Chuyện bên lề:

- Yu nhà ta đi đâu cũng có bảo bối là cuốn sổ với chi chít chữ, nhưng đọc hiểu chết liền vì toàn là ý tưởng viết fic. Trong đó có fic mà mọi người nóng lòng là The die is cast và Our Middle. Cả hai fic này Yu đều hoàn thành nhưng chưa thể triển khai ý tưởng được nhưng hôm nay mọi người đều biết kết thúc rồi cũng mãn nguyện. Tuy nhiên, do sự bảo mật và để tránh tình trạng Yu thay đổi phần kết thúc này xin cho chị mạn phép không tiết lộ được, chỉ xin gợi ý tý về 2 fic luôn là sẽ rất đau khổ khi mà những ai yêu mến A & J biết được kết thúc này. Cuộc đời luôn là vậy chỉ khi mất đi rồi thì người ta mới trân trọng, cái gì mới chia cắt tình yêu - chết - chỉ có chết con người ta mới thôi ngừng yêu.

Heo ác nhân sẽ tiếp tục ra fic khi Heo hoàn thành xong việc học, tất cả mọi người cùng mong sao cho Heo không phải thi lại hay rớt môn nào vì khi đó Fic của Heo mới tái xuất. Và thêm một chuyện về Heo chị cũng xin được giữ bí mật mà bí mật này thì chỉ có chị, Yu và Mo biết. Bí mật cuối cùng cũng phải bật mí nhưng cố gắng không để ngày đó xảy ra. Mo đã thực hiện một album về Heo, mai mốt mọi người sẽ được thưởng thức tác phẩm của Mo xem Heo có phải là ác nhân không?

Admin culi - YU - thông báo hôm nay nghe tin có Admin tối cao đang ở Tp HCM cũng off với mọi người, nên trông ai cũng có vẻ căng thẳng khi diện kiến Admin tối cao này của SC, tất cả mọi người đều hân hoan chào đón... nhưng cuối cùng thông báo lại vì tình hình trong SC các mem Tp HCM đều off nên không ai vào tham quan SC vì thế Admin tối cao... đành ở nhà trông coi nhà cửa của chúng ta. Mọi người tuy hơi thất vọng nhưng cũng thông cảm vì chuyện Admin tối cao đang làm quan trọng hơn. Cuối cùng Admin tối cao cũng xuất hiện vì đã sắp xếp xong mọi chuyện và cũng hoàn thành xong lớp học của mình, dù có đến trễ nhưng mọi người không trách vì có thể gặp Admin tối cao của SC rồi. Chắc mọi người đoán ra rồi chứ nhỉ? Người đến trể nhất? Đây là bí mật không được bật mí chị nói đến đây thôi mọi người thông cảm.

@loanphan: Chị sorry em vì đã chỉ lộn địa chỉ off, chị thì không rành đường mà lại không coi kỹ địa chỉ của Zen báo nên báo nhầm em phải lên tận Hai Bà Trưng - Lê Thánh Tôn, địa chỉ chính xác là 133 Hai Bà Trưng, Q.1 gần ngã tư Hai Bà Trưng - Lê Duẩn, lỗi tại tôi, hic hic

Off SC TP HCM
Thời gian: 10h - 15h15
Số lượng: 10
Địa điểm: quán kem Gooddy
Viết bài: jessica @ SC

------------------------------------------------------------------------

Được sửa bởi jessica ngày 9/3/2009, 09:45; sửa lần 1.
lonely176
Mod
Mod
lonely176

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime9/3/2009, 05:38

Thật ra, còn rất nhìu nhìu chiện vui mà có lẽ ss Jess ko bik nên chưa kể =)), hay cũng có lẽ là do ss quên=)).

Nhận xét của em lon về từng người:

ss Zen: ss nhìn khá là xinh xắn, giọing nói nhỏ nhẹ, dịu dàng và điểm nữa là, ss trắng quá,chẹp chẹp, ước gì em được như ss.ss là anh hùng của lòng em khi đã đèo em đưa đi chở về :-*

Mo: Mo cũng trắng nữa,ấn tượng của lon đối với mo là Mo nói chuyện rất vui, làm cho bầu không khí của hội luô luôn sôi động.Thêm naữ, mo nói rất... nhiều, và hình như là toàn về BS =)).

ss Jess: ss nói cũng ko kém Mo, vui nhộ, hài hước.Em ấn tượng với ss vì cái xấp fanfic mà ss in ra, ặc ặc, nhìn mà choáng, hum nao ngày đẹp, ss lấy thử 1 truyện đem nộp cho giám đốc của ss, làm kịch bản phim cũng được đó ss.

ss Cher: ss này thì nhìn bề ngoài ít nói, dịu dàng, thế mà khi trúng đề rùi thì ôi thôi, chẹp chẹp,mà ss cher ơi, ss nhớ chuyện xảy ra trg WC ko ss?=))

ss Yu: chp, sao em thấy, ra ngoài, ss khác hẳn những lúc ở trên mạng,ít nói, trầm tĩnh, em thì thích khuôn mặt và nụ cười của ss, dễ thương lém ý.

ss heocon: ss thì cũng ít nói,em lại chỉ mới quen nên ko bik nx nt, nhg có điều em bik, ss rất chi ham hố =))=))
AirZen
Thành viên kỳ cựu
Thành viên kỳ cựu
AirZen

Age : 42 Registration date : 11/09/2008 Tổng số bài gửi : 248 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime9/3/2009, 08:46

Những gì cần nói mọi mười đã nói hết trơn rùi nên chẳng biết nói gì. Cũng định tường thuật sớm cho mọi người nhưng vì tối wa hên đi chơi tiếp với bạn nên đàng gác lại đến hôm nay. Chỉ một buổi tối mà mọi người đã đông đủ rùi , làm Zen chả bít nói gì cả.

Việc đầu tiên trước khi đến họp off là trục vớt bé Lon yêu dấu của chúng ta, hành trình tìm nhà rất ư là gian nan khổ sở nhưng cuối cùng cũng thành công. Đúng là mình có vấn đề với đường đi vì đó giờ tòan có người chở ko, giờ mới có dịp đi chở người khác. Mà đúng là SC HCM tòan là dân giàu có xài đồng hồ dây thun ko , hen nhau 10h nhưng đến 11h mới có mặt đầy đủ ặc…ặc…Lần sau có họp yêu cầu các bác đúng giờ, fần em tại lạc đường nên đến trễ.

Ôi thì ra nụ cười rất chi là có tác dụng, vào wán kem biết ai là ai đâu. Cứ nhe răng cười cười và ngó mông lung sẽ tìm được người wen. Ở ngòai cổng đã nhìn thấy Cher và bạn Cher rùi (sori ss ko nhớ rõ tên nick của em ). Đấy lại cứ nhìn nhau nhưng chả dám chào hỏi câu nào, nhưng đóan là người wen rùi. Khi mọi người đến đông đủ thì không còn gì để nói , lúc đầu cứ nhìn nhìn nhau đầy ngại ngùng. Sau đó thì 888 tòan tập , nhưng vấn đề chủ yếu được nhắc đến vẫn là BS. Ở đó mọi người đều đủ tuổi cả chỉ trừ Lon và Heo con, nhưng các em ấy đã bịt 1 tai và nghe 1 tai hahahaha.

Các mem HCM thâ n iu:

@Jess : tui ấn tượng bà đấy nhé bà kia , đúng là 2 thằng mình già nhất hội còn gì. Ah tui khâm phục cái vụ bà in fic thành sách đấy , ngưỡng mộ wá chắc nhường chức ma fic cho bà lun…tui xí hổ wá.

@Cher : con gái Huế dịu dàng , trầm mặc…..nhưng trình độ 888 thì vẫn theo kịp thời đại…..

@ Yu : nhìn dễ chương nhưng ít nói wá, chả thèm nói gì. Làm Mo phải cà khịa là khinh nhau nên chẳng thèm nói hahaha. Thích em ở chỗ vít fic mà có sổ tay ghi chép rõ ràng , fic nào có sườn fic đó đảm bảo sẽ đi đến cuối cùng.

@Lon : em thì ss hình dung hòan tòan khác , đúng như ss Jess nói nhìn cưng xinh lắm lắm. Mà này hội phó hôm wa phát huy ko hết trình độ 888 nhá, chỉ tòan ngồi cười không thôi.

@Heo Con : lần đầu tiên bít em , thấy em cũng hòa đồng lắm …zui….zui…hy vọng sẽ gặp em ở SC thường xuyên

@ MO : ối Mo ui…ss là sợ em nhất đó….888 tòan tập…mà khi nói hăng say ko để ý đến xung quanh. Nói về BS mà cứ oang oang thế , mọi người nghe được xí hổ chết. Được Mo em tự giới thiệu đã có 2 năm kinh nghiệm về BS, ss nhiều khi theo ko kịp hahahah.

@Heo : ss hòan tòan ko tưởng tượng ra heo như thế nên ngỡ ngàng wá. Con gái thùy mị nhưng viết fic ác bà cố lun . Sau bao hối thúc cuối cùng cũng thấy được mặt em mừng wá xá…Cái người điện thọai cho em tưởng em đứng ở công viên là ss đó nha Heo ui

Ngòai lề :

- Cứ tưởng trình độ tìm đường của em í ẹ, nhưgn xem ra nhà mình chả khá hơn là mấy. Yêu cầu SC phổ cập đường đi cho các mem để lần sau đi họp off ko khó khăn như vầy nữa..

- Các bác ngòai HN có vẻ còn nôn nóng hơn , cứ nhắn tin cho Lon hỏi tình hình trong này ko. Vui nhất là tiết mục điện thọai cho Wind, có cái điệnt họai truyền tay nhau, vì là di động nên cứ nói vài câu là bị hô wá giờ…chuyển hehhehehe

- Cả nhà ta đã xem được cái sườn và kết cục các fic của YU , nhiều tâm trạng lắm vui bùn lẫn lộn. Còn bàn là Yu cho fic kết cho 1 trong 2 nhân vật chính chết cho nó bi kịch , mong các mem ko chửi nhé.

- Cả nhà 888 zui lắm nhưng vì nói wá nhiều làm ss cười nghiêng ngả chắng nhớ mô tê gì nên ko tường thuật cặn kẽ được mong cả nhà thông củm. Em xin hết, lát rảnh sẽ post hình cho cả nhà ngắm ngìa , săm soi , bình lựng nhá.
jessica
Mod
Mod
jessica

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime9/3/2009, 09:40

Những món mà mọi người đã ăn

Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Res_1_main
Quán kem mọi người off

Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Res_3_20080510_1210407977_1139373968
Trong cùng là nơi mọi người ngồi

Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Res_3_20080510_1210407978_1621035290
Nơi mọi người tám

Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Res_3_20080510_1210408008_1438339318

Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Res_3_20080510_1210407999_1705859448
Nơi jessica và Yu ngồi lộn

Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 3-ice-cream31592

Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Untitled24818

Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Wse05000237143

Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Resource
Một vài ly kem tiêu biểu

Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Spageti
Món trưa của mọi người

-------------------------------------------------------------------------
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥
Wayback into love
Wayback into love
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥

Age : 32 Registration date : 16/06/2008 Tổng số bài gửi : 1289 Đến từ : Heaven ! In Joe' arms Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime9/3/2009, 10:24

Ôi mọi người tường thuật hoành tráng quá... mải đọc cũng hết nửa buổi sáng =)) =)) mà vẫn chưa đọc hết.

Công nhận công cuộc tìm và nhận ra nhau của SC HCM khó khăn hơn SC HN thì phải =)) =)) Tìm tới tìm lui. buồn cười nhất là ss jessica đi tìm ss yu, khổ thật, ss yu mất điện thoại thật đúng ngày =)) =)) ss Zen .. đường ơi là đường.. em tưởng ss là trùm chứ? :)) Thật ko ngờ chính ss fix lịch và địa điểm mà ss còn lạc đường nữa =))

Đọc tiếp cái đã. mà em chỉ thắc mắc một điều tại sao mọi người đi off mà ko chụp ảnh. Chả bù cho SC HN =)) =)) bài bình luận ngắn tẹo teo, chủ yếu là hình ảnh =)) =)) minh hoạ cụ thể... ấn tượng pic ss Me nhà ta chụp cùng hoa xuyến chi =)) =))

Ảnh người thì ko chụp, lại đi chụp ảnh bàn ăn và thức uống.. Haida... làm lăk mong ngóng biết bao để nhìn mặt mọi người.. Hic hic, lúc đấy lăk cũng nhắn tin... nhưng... nhắn tin và gọi điện... cho ss yu mới đau chứ. mess vẫn đến nơi như thường :(( :(( ai ngờ máy ss mất.. ức ko đỡ đc. biết thế lúc đấy vác hẳn lên máy bàn, gọi thẳng vào HCM cho sư phụ luôn (run quá, ko dám gọi cho sp =)) )

Èo, nghe mọi người tường thuật nghe ss Yu với sp Mo khác nhau một trời một vực.. cũng ko khác ngoài Y!M lắm nhỉ.. Sp đúng là sp =)) =)) ko hổ danh là Đệ nhất sâu bọ của SC =)) =)) SC đã từng có định lý BS gì ấy nhỉ: Lấy BS làm tâm, quay 1 vòng ta được cả trái đất. =)) rồi còn quá trình hình thành từ bướm, sâu, bọ nữa chứ... Thật là hoành tráng! =))

Ss yu cẩn thận dã man.. hic hic.. ước j hôm đó em đc xem tận mắt cái cuốn sổ đó của ss.. em thật khâm phục ss quá.. Mà sao 1 ng` cẩn thận như ss lại mất điện thoại vậy.. hic hic.. đau lòng quá!

Chị Heo =)) =)) chị heo chả biết tận dụng các model của SC gì cả =)) sao ko chụp ảnh cho em xem hả hả hả???? Lại có fic mới.. thế mà ko tiết lộ cho em.. em thật buồn quá! :(( Dù sao cũng chúc chị học tập tốt , thi tốt.. viết fic cũng tốt.. hic hic.. Hành trình đi off của chị cũng gian nan quá (SC HN off cũng đúng hôm lăk thi Tin, ha ha.. nhưng đang lúc chuẩn bị nộp bài thì điện thoại tin nhắn réo liên tục làm mình nôn nóng quá! =)) , giống hết chị heo.)

Đề nghị Chính nghĩa hội khen thưởng cho ss che và ss heocon =)) =)) còn mang theo 2 người đến nữa chứ :)) :))

SC HCM off đông nhẩy... ghen tị quá.. xúc động quá! Lần sau off kiểu này cứ 5p lăk gọi 1 lần nhá! =)) =))

Được sửa bởi ♥[Ar]lucky_star[Joe]♥ ngày 9/3/2009, 10:43; sửa lần 1.
AirZen
Thành viên kỳ cựu
Thành viên kỳ cựu
AirZen

Age : 42 Registration date : 11/09/2008 Tổng số bài gửi : 248 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime9/3/2009, 10:42

Vấn đề này khi bàn đến rất ư là khó chịu, bức bối lắm lun . Thà ko nói đến thì thôi , khi nói đến là mệt vô cùng , ko vì tấm lòng và lời nhắc nhở của các bạn ờ ngòai HN thì dẹp lun cho khỏe rùi. Tối trước khi họp off hì hục lau chùi , sạc pin cái máy ảnh xì cúc của mình để ngày mai chụp hình họp off cho các mem thêm xinh thêm tươi. Nhưng khi giơ máy ảnh lên chụp thì ôi thôi…ko biết nói gì ….các mem né tùm lum ko biết là fải chụp ai. Yu thì cứ lấy tay che mặt , em Mo thì cứ quay lưng lại, bà Jess thì né nhưng bị trúng tà, còn Lon em nó trốn khỏi khung hình như là sợ bị ảnh nó ăn hay sao . Mình đang có cảm hứng dâng cao wuyết tâm làm vài pô về khoe với cả nhà, nhưng rùi đành pó tay wơ đại vài tấm cho có lệ thui…chán wá xá chán…chán ko còn gì để nói . Nếu có họp off nữa em xin hứa ứ đem theo máy, các mem đừng trách tại Zen nhá…..mệt rùi…..

Thể theo lời yêu cầu của các mem họp off , nên tạm thời đưa hình lên cho các bạn nhìn hình đóan người nhé.

Danh sách các mem họp off HCM : Zen – Jess – Mo – Yu – Lon – Cher – Heo Con – bạn Cher – bạn Heo Con.

----- > tiết lộ xíu thui nghen : bạn của Cher : mặc áo màu đen, tay dài – Bạn của Heo Con mặc áo màu đỏ. Còn lại thì..hichic mọi người hem cho nói……..

Spoiler:
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥
Wayback into love
Wayback into love
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥

Age : 32 Registration date : 16/06/2008 Tổng số bài gửi : 1289 Đến từ : Heaven ! In Joe' arms Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime9/3/2009, 10:56

Haida.. cuối cùng cũng có hình.. hớ hớ... Lại trổ tài thám tử nhí thôi =)) =)) Hic hic , mà thấy toàn người lạ :(( :(( Tại sao lại có tình trạng giấu mặt thế này nhờ??? Bực mình quá... hic hic... ss Zen ơi, thật khổ cho ss... tiến thoái lưỡng nan quá!
Nhưng cuối cùng ss cũng chụp đc.... ss là vị cứu tinh của SC HN :X :X

Đoán xem nào... ss Che mặc áo xanh trong tấm đầu tiên, ss heocon áo kẻ đỏ. Con gái Huế trầm mặc, hiền lành và giản dị... em chưa tưởng tượng ra hình ảnh ss Che lúc 888 sôi nổi với cả nhà thế nào! =))

Ấn tượng với "bạn" đeo kính ở pic thứ 3 - nhìn dễ thương và trẻ con, nói chung xinh xinh lắm. Mà lăk cứ băn khoăn ko hiểu đó có fải ss yu ko? Nói thật em xem ảnh ss Yu hàng chục lần, hàng chục tấm.. mà mỗi lần lại 1 "khuôn mặt" khác nhau =)) =)) khổ thật...

sư phụ quay lưng đi ---> suy ra sp là người mặc áo trắng.. lăk đi tia mặt sp cái đã! :x =)) =))

Công nhận SC toàn các mỹ nhân.. hé hé... nếu sp là người mặc áo trắng, thì ở 2 tấm ảnh cuối đồ nhi đang tự hỏi, cớ j sp fải giấu mặt thế? Lần sau đề nghị sp chụp trên tinh thần tự giác cao.

ớ.. mà khoan, có 2 người mặc áo trắng.. Người tóc ngắn là sư phụ rồi, người còn lại là ai nhỉ? Lon chăng? Lon sẽ ngồi cạnh ss Zen, suy ra ss Zen mặc áo xanh.. vậy ss mặc áo đen tay ngắn là ss Jessica phải ko ạh???

Tình hình là mỗi lần đoán thế này.... sợ quá! Lần sau xin khướu... đề nghị SC chi nhánh HCM thành thật và thẳng thắn như các mems Hà Thành =)) =)) , đoán thế này lé mắt nọ chột mắt kia mất!

Dù sao SC cũng có thành tích off thật đáng nể! =)) =)) Thanks mọi người vì đã tường thuật và up ảnh! :X

P.S: Lon ơi, àh ko, cái bạn áo trắng đeo kính kia.. xinh quá.. mà ko biết là ai? Ấn tượng nhất vì vẻ đẹp của 3 mỹ nhân: mỹ nhân áo trắng, mỹ nhân chống cằm ở pic số 3, và mỹ nhân áo xanh ngồi giữa nữa. :)) :))

Được sửa bởi ♥[Ar]lucky_star[Joe]♥ ngày 9/3/2009, 22:42; sửa lần 1.
lonely176
Mod
Mod
lonely176

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime9/3/2009, 17:31

trithuc @ Lăk: Lon lạy lăk 3 cái, đập đầu trước lăk 3 cái.Lăk..chẹp chẹp, ko hổ danh là người chuyên soi mói chuyện của ArJ, lăk quá quá quá siêu, như thế mà cũng đoán được hết tấc cả sao, lon ngả mũ kính phục lăk.Vâng cái bạn mặc áo trắng đeo kính chính là lon,hội phó CNH clap

@ ss Mun: thấy chưa, em nói mà, ss Zen trắng lém, trắng như bông bưới ý, em ganh cái này lém :(

@ss zen+ss Jess: cho em hỏi hình như em nhớ mình chụp có mí tấm thui mà, sao mà hum ni lên nhìu hình thế.Hay là chụp lúc tụi em đi WC?
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09 - Page 3 Icon_minitime

Hồ Chí Minh City off Thứ 7 ngày 4.4.09

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 3 trong tổng số 5 trang Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next