StarCouples.heavenforum.org
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Tâm sự loài chim biển - phần 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3 ... 21 ... 40  Next
Tác giả Thông điệp
»₪ $$ ₪«
Trans
Trans
»₪ $$ ₪«

Age : Registration date : 20/05/2008 Tổng số bài gửi : 161 Đến từ : The Happy Heaven Job/hobbies : Lazy Member

Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime7/9/2008, 15:20

Hôm nay là 1 ngày dài...
Mai phải đi học rồi, trường dời chỗ học đi rất xa, mai còn chưa biết phải đến đâu học nữa... drunk

Hôm qua có đi thử, chả tìm thấy đường...lại phải đóng 200,000 tiền ngu... sing Ayda, nhưng có lẽ nó mua được 1 bài học quý giá hơn vàng từ 2 chữ: "nhẫn nhịn"

Đây là nhật kí, chả biết viết gì, nói lung tung, xả stress...Mai đi học rồi, lại ko biết đường...Nói điều này lần 2, mà cũng ko hiểu vì sao mình nói...Đầu óc cứ lung tung cả lên...chưa làm được banner...

Cứ nhìn vào fic heo, thấy banner fic, mình lại muốn rửa tay gác kiếm! Chán thật! treoco
ichikachan
Thành viên kỳ cựu
Thành viên kỳ cựu
ichikachan

Age : 30 Registration date : 30/08/2008 Tổng số bài gửi : 130 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime7/9/2008, 19:39

oạch

vào đọc dòng tâm sự of cô cô

con choáng

hok hiểu vì sao cô cô vít đc "lâm li bi đát" thế

cô cô thất tình à quên yêu đơn phương 7 năm rùi hả

haizzzzzzzzzzz

nghĩ chuyện of người lại nghĩ đến mình

iu thầm 1 người khổ thật

chài ơi chỉ mún có 1 người iu như Trực Thụ thui

ƯỚC ri` bạn ở bên mình

ước ri` mình đc thấy bạn

ước ri`....và ước ri`..........

haizzzzzzzzzz

cuộc đời thật chán khi ko có bạn.........mình mến bạn nhìu lắm....bít hok?????????

I LUV U
heo me
Mod
Mod
heo me

Age : 36 Registration date : 20/07/2008 Tổng số bài gửi : 394 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime7/9/2008, 19:51

TA chỉ nói một lần nữa thôi....

HT là HT....bạn TA là bạn TA...không thể nào có sự so sánh nào ở đây được cả.....mỗi người một vẻ và mỗi người có cách design khác nhau....

Rửa tay gác kiếm ư.....oh yeah......HT ơi là HT......có lẽ đối với HT....cái mà mình làm ra chẳng đẹp, chẳng hay......nhưng người khác nhìn vào thì lại vô cùng thấy đẹp, thấy hay.....

HT không gì phải như vậy......HT hiểu hem....TA vẫn luôn chờ poster của HT.....HT.....HT....HT....
Moon
Cùng em đến cuối cùng
Cùng em đến cuối cùng
Moon

Age : 39 Registration date : 31/08/2008 Tổng số bài gửi : 708 Đến từ : Home shit home Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime7/9/2008, 22:21

@ HT : mun thấy HT giỏi mà, seo lại vầy :D des là 1 nghệ thuật cânf dùng cả đời để đạt đến đỉnh cao :D ( tui nói theo cảm tính =)) =)) ) mấy cái HT des mun có xem, thấy đẹp mà :) mun chắc cả đời cũng ko làm đc vậy :|

@ Ichi : cô cô ko thất tình, cũng ko yêu đơn phương :-< làm ơn đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trc khi dùng =)) =))
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Age : 35 Registration date : 18/05/2008 Tổng số bài gửi : 1783 Đến từ : MatsuJoe's heart Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime8/9/2008, 17:24

treoco treoco Lang bang mãi cũng ko có j làm, cái đầu bơ bơ ko học đc chữ nào, ngồi dịch fic cho lầu cũng k xong, đọc tin của Joe mún dịch mà tự dưng "hiểu mà ko ghi ra đc" hix treoco viết fic thì chả bik viết gì...giời ơi là giời..chán như con dán.... suprise suprise
http://360.yahoo.com/yu_yu_nguyen
_[i@mme]_
working in WC
working in WC
_[i@mme]_

Age : 35 Registration date : 20/05/2008 Tổng số bài gửi : 677 Đến từ : Mặt trăng Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime8/9/2008, 17:54

chài ác min ... có dấu hiệu của bệnh lười chảy thây á ... ko thik làm thì thui , kệ nó đi , bao h có hứng thì làm ...

Zô đây rồi tranh thủ viết vài dòng ko mắc công nói sốp bơ spam ...

Tình hình là sáng nay đi học dậy ko nổi vì tối qua thức khuya quá ... ngủ được có 5 tiếng ạ ... nhưng ko sao ... hoàn cảnh khó khăn ko làm lung lay ý chí người ham học ... ta vẫn dậy đúng h ... đến trường đúng h ... vào lớp đúng h ... nhưng ta ko học ... ta vào đến cửa lớp rồi ta quyết định xuống căng-tin ăn sáng cho nó đúng chất sinh viên trốn tiết ...

Ta ko dám ăn sang vì ta đang nghèo ... tháng này chưa lĩnh lương , còn mỗi 100k mà xăng thì chưa đổ ... ta ăn cái bánh mì trứng ... Hình như lâu rồi ko đc ăn sáng , tự nhiên hôm nay ăn sáng , cái bụng nó ko chịu đc ... nó phản đối , đau dữ dội ... đúng là khổ quen sướng không chịu được ... 4 tiết sau đau bụng quằn quại như chó dại ... nhưng ta vẫn nã súng liên thanh ... mồm vẫn hót liên thanh như pháo rang ... đến nỗi cô giáo mời ta lên bảng ... suýt thì hát 1 bài lun

Bọn ma dại ở lớp đã lại lên kế hoạch đi đạp phá trung thu rồi , trong khi dư âm của vụ 2/9 vẫn còn rất khốc liệt nặng nề ... Hậu quả nghiêm trọng tới mức một số cá nhân đã phải làm đơn xin vay vốn nhà trường ( dù biết còn khướt mới đc thông qua ) Cả lũ thống nhất hôm đó chỉ đi lượn thui chứ ko ăn uống chi hết ... Mèng ơi , điêu quá , từng đấy cái mồm luôn trong tình trạng nước bọt thì thừa , enzim thì thiếu mà nói zị sao ...

Nói chung hôm nay là ngày ... ko có j đặc biệt cả ... thế mà mình viết được nhiều thứ ghê ha ... mình cũng phục mình quá chùi

Được sửa bởi _[i@mme]_ ngày 8/9/2008, 20:35; sửa lần 2.
J:..cake..:S
Mod
Mod
J:..cake..:S

Age : 31 Registration date : 14/07/2008 Tổng số bài gửi : 478 Đến từ : heaven...with u...°°lJ-Sl°° Job/hobbies : love ArJoe-Shun, iu cat, mê xiền

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime8/9/2008, 18:01

chài ôi....trời ko mưa ko nắng, ko trăng ko sao...chẳng có j # lạ nhưng sao mà buồn gần chết.... sick
chán như con gián, buồn như con chuồn chuồn, bực như con mực...chài drunk
hum nay kết lại 1 câu...chán...oáp....sáng học đến trưa....trưa học đến chiều. ko đc ngủ...chắc do bùn ngủ quá...óap treoco
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Age : 35 Registration date : 18/05/2008 Tổng số bài gửi : 1783 Đến từ : MatsuJoe's heart Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime8/9/2008, 20:26

Haizz...thế là viết xong thêm 1 chap của The Die, thấy cuộc đời đỡ u mụi hơn..hem hiểu sao dạo này đầu nó cứ bơ bơ,,chán chán sao ý...chắc đến thời kì cuôi của người điên rồi drunk
Hôm nay được ngủ đủ giấc nên cũng đỡ phần nào, bình thường giờ này là ngáp lên ngáp xuống rồi sleep
Một ngày lại trôi qua mà chả làm được cái gì, thật là chán, ngày nào cũng trôi qua thế này chắc chết sớm thui, mún được đi đâu đó, đến nơi nào đó, hít thở ko khí ở đâu đó, nhưng chân nhấc ko nổi, toàn thân và đầu óc mậu mị điên cuồng..................ahhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh
hhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh sick sick sulk suprise tiunghiu thuthe thuthe thuthe thuthe
_[i@mme]_
working in WC
working in WC
_[i@mme]_

Age : 35 Registration date : 20/05/2008 Tổng số bài gửi : 677 Đến từ : Mặt trăng Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime10/9/2008, 18:21

đau quá ... á á á ................. phù phù .... thổi thổi .... tình hình là ... rất tình hình ...

Tình hình là ....

...em bị đau tay ( các bác có nghe thấy tiếng thét của em ko ? )

Tình hình là hôm nay ... đến lớp đúng h ... trên đường gặp thằng bạn ... tốc độ rùa bò của nó làm đứa tổ lái như mình ( tự sướng ) đi học muộn 1' ( ra đường gặp zai xui phết nha ) ... May thay cô giáo còn cao su hơn mình ==> bình an vô sự

Buổi trưa lang bạt , mài đầu ở ngoài đường với các chiến hữu để chờ đến giờ học thể dục ... chó chết thật ... 2 ngày liên tiếp hành xác thế này ... đỡ sao nổi ...

Hôm nay chơi bóng chuyền với lũ bạn ... OMG ... OMG ... OMG ... bọn nó đệm bóng mạnh kinh khủng ạ ... Mình chả đỡ được quả nào ... thấy bóng bay đến là " né " ... Chài ơi ... bảo sao tui ko né , thấy mấy ông mấy bà đập vào quả bóng mà nó kêu " ĐÙNG " lên phát rõ kinh , nhìn không cũng đủ ... ướt quần rồi ... nói chi đỡ bóng ... không né mới lạ ...

Tự hào vì trình độ còn ở hạng Nhi Đồng nên thui , kéo 1 con chơi siêu ra huấn luyện cho mình . Kết thúc buổi học , em được vinh dự nhận giải người ... nhặt bóng giỏi nhất ==> bravo ... mong cả nhà cho 1 tràng pháo tay an ủi ...

KL 1 câu : Bóng chuyền là 1 môn thể thao ngu ngốc , ko có trí tuệ nhưng vô cùng bạo lực ... há há há ... tiếp xúc bóng được 2 buổi mà tay thâm tím rồi , tụ máu rồi ... bớ ... ai cứu ... ( chả ai cứu ... hix hix ) ... Hiện h em đang type trong tình trạng vô cùng đau đớn ... Nhưng ko type ko đc , nỗi lòng này ko thể ko chia sẻ cùng bà con ...

Nhắn nhủ cuối cùng : iu cả nhà vô cùng
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥
Wayback into love
Wayback into love
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥

Age : 32 Registration date : 16/06/2008 Tổng số bài gửi : 1289 Đến từ : Heaven ! In Joe' arms Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime11/9/2008, 07:57

hơ hơ, đọc cm của ông yu với ss me mà choáng dã man luôn... sao 2 người viết giỏi thế!
Định lết vào đây viết 1 bài miêu tả lại cái ngày thứ 2 ác liệt, nhưng khổ nỗi ngay cả thời gian lên mạng cũng ko có --> ko lên mạng nổi...ko hiểu sao mà bằng giờ này năm ngoái mình cứ chơi tưng tửng ra, thế mà bây giờ thở cũng ko ra hơi.... hic hic.... thầy Toán ơi, cô Lý ơi... mọi ng có thương chúng em ko? Bài đâu ra mà lắm thế này!

Thầy Toán: gọi là thầy mà sao thầy cứ suốt ngày: "Cô mời em!" --> làm cả lớp cười lăn lộn buổi đầu tiên, buổi thứ 2 chán chả buồn cười nữa, bấm bụng bảo nhau: "Thầy bị hâm àh? " - "ông này bị bêđê =)) =)) ".....

Thầy Hải_jim: mấy nay thầy có tâm trạng thì fải, bị ốm mà lúc học thêm vẫn dạy nhiệt tình :)) hay thế! Nghe thầy hót tiếng Anh như gió... tốc độ ánh sáng thì phải! Bao giờ mình mới đc như anh ấy đây??? =))
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime12/9/2008, 13:34

drunk Bị bệh rồi...mắt bụp lun..hix...thật là chán đời.....
Moon
Cùng em đến cuối cùng
Cùng em đến cuối cùng
Moon

Age : 39 Registration date : 31/08/2008 Tổng số bài gửi : 708 Đến từ : Home shit home Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime12/9/2008, 19:24

em xin phép Ác min cho em xì pam 1 phát :| em bức xúc quá . GHÉT ARIEL, HẬN AR
»₪ $$ ₪«
Trans
Trans
»₪ $$ ₪«

Age : Registration date : 20/05/2008 Tổng số bài gửi : 161 Đến từ : The Happy Heaven Job/hobbies : Lazy Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime13/9/2008, 13:52

Hôm nay buồn buồn, xé vở chép bài thơ...

NGU

Anh không tin vào những điều em nói
Trước mọi người và trước cả anh đây!
Em đã thốt những lời cay đắng ấy
Xé nát lòng anh đến tận vô cùng.
Em đã giết từng lời như chôn chặt,
"Không có tình yêu ở trong vĩnh cửu trái tim em..."

Anh không tin vào đôi mắt em nhìn
Sâu thăm thẳm mà hình anh không đến.
Nét lạnh lùng mà tim anh thắt nhịp
Tan vỡ vì trong đó chẳng có anh...

Anh không tin vào lời hứa chia tay
Được em buông trong chiều mưa hôm ấy.
Anh lạnh buốt giả vờ như chết lặng
Mà sao tim mãi cứ đập liên hồi...

Anh không tin tình mình vừa để mất
Khi anh vẫn yêu em đến vô cùng bất tận.
Như lá vẫn trên cây, không muốn lìa cành,
Như chim vẫn bay để đi tìm nắng ấm,
Tìm bóng hình ai còn sót lại giữa rừng.

Anh không tin vào quá khứ của đời mình
Khi hình bóng tình yêu ta ở đó
Khi lời nói dịu dàng như mật ngọt
Vẫn vang hoài thổn thức yêu thương.

Anh không tin vào tương lai phía trước
Không có em, hạnh phúc ở nơi đâu?
Anh có nên đi tìm nó ở chân trời khác?
Hay chôn chặt mình trong mảnh đất tình yêu...

Anh không tin vào sóng gió tình trường
Khi lòng anh chỉ yêu em tha thiết
Anh cứ nghĩ đơn thuần như không biết
Ta yêu nhau rồi chắc sẽ có nhau thôi.

Anh không tin lời chót lưỡi đầu môi
Bất kì ai gieo vào trong tình ái.
Anh đâu biết thế là mình ngu dại
Chỉ biết chờ em và nói tiếng yêu em...

Anh không tin vào cuộc sống chung quanh
Khi tình anh còn hoài không thay đổi
Mà cuộc đời cứ thay đổi vần xoay...

Anh làm kẻ chết ở trong tay..
bàn tay của nữ thần tình ác độc
Em vô tình dường như không thừa nhận
Cướp mất trái tim anh...
rồi trả lại bên đường...
Anh nhặt lấy với vụn vỡ tổn thương,
Cứ dằn vặt mình cầu xin em lấy lại
Van vỉ em cho một lần ngây dại
Đập nát nó rồi, anh sẽ mãi yêu em...

Anh không tin vào những gì còn lại
Bởi bản thân anh điên đảo thật rồi
Anh mê cuồng trong tình yêu thầm lặng
Chết nghìn lần cũng bởi yêu em
...

Ngày tháng tận cùng...
Vầng trăng đang khuyết.
ichikachan
Thành viên kỳ cựu
Thành viên kỳ cựu
ichikachan

Age : 30 Registration date : 30/08/2008 Tổng số bài gửi : 130 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime13/9/2008, 17:19

tại sao ???????????????????????????????????????????????????????????????/

wwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy?

hôm ni là ngày j mà xui xẻo hết mức, bức xúc quá

chẳng có hứng học chán.......................hơn cả con gián.........

cô giảng mà chẳng vào đầu tẹo j, đầu như bị mất hết nếp nhăn vậy, làm mình cảm thấy mình ngu còn hơn cả đồ ngu nữa

hem những thế

tiết 2 lên thư viện trường mượn sách tham khảo lý, tiết 3 xuống lấy thì ................OMG..................mèn oy...........................thật bực chết đi đc.....................người ta đưa cho mình cái quyển chi lạ hoắc, còn cái quyển mình định mượn thì than ôy nó đã chắp cánh bay xa mình từ lúc nào oy`, còn họ thì độp ngay 1 câu.....................ss tưởng em mượn quyển này..........................thế có tức hok cơ chứ.............................

vẫn còn nữa

Ariel, chưa bao giờ em ghét ss ấy như thế

đọc mí cái tin mà giận tím mặt, hem thể tưởng tượng nổi, Ar sao có thể như thế đc chứ

còn Joe thì.....................đau tim quá....................

tự dưng ngẫm lại thấy cứ như Joe iu đơn phương Ar vậy, còn ss ấy lại chẳng đếm xỉa chi đến bro

ngắm lại mí cái ảnh cũ

cứ thấy Joe nghiêng về phía Ar còn ss thì nghiêng về phía nào ấy, như mún né bro vậy

OMG................. mắt mình bị @!##%$*)%$#&&^(*

a men, con suy nghĩ bậy bạ chỉ mún ..............................

Ar Joe đâu oy`..................................................................................???????????????
Moon
Cùng em đến cuối cùng
Cùng em đến cuối cùng
Moon

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime13/9/2008, 18:19

Thơ, Mo ơi Moon đọc thơ xong mà nẫu hết cả lòng mề ruột tim gan phèo phổi T_______T

Sáng nay vượt ngàn dặm xa xôi đến trường học 1 môn học thật bổ ích có tên gọi là Tài chính doanh nghiệp. 9h học mà 9rưỡi vào lớp thấy các bạn vẫn ngồi buôn chuyện sôi nổi,cô giáo thì chẳng thấy đâu T_____T 2 bạn Moon và Lib vào ngồi nghe nhạc 1 cách có trật tự. Đến 10 h vẫn ko thấy cô đâu, em đang định chạy xuống Phòng Quản Sinh hỏi xem có phải hôm nay đc nghỉ học không thì cô giáo ở đâu đã xuất hiện, hơhơ. Cô giáo ngồi dưới phòng 202 đợi SV trong khi SV ngồi trên 401 đợi cô giáo T______T trường mình thật là quan liêu quá >"<

Cô giáo dạy thật hay và lôi cuốn, cô nói rằng "Các em có biết tại sao trường Y lấy điểm cao thế k ? 28,5 điểm vẫn trượt. Ấy là do muốn làm bác sĩ thì đòi hỏi những nhân tài, nếu ko sẽ dẫn đến chết người. Nhưng mà làm bác sĩ nếu có dốt cũng chỉ chết 1,2 người thôi, sau đó đã bị đình chỉ công tác rồi, còn làm giáo viên nếu dốt sẽ giết chết cả 1 thế hệ học sinh. Vậy mà thế hệ bọn tôi, những người dốt thường thi vào trường sư phạm "T______T Cô to kèn thế là do cô là nhà nghiên cứu kinh tế chứ ko làm giáo viên, nghe cô nói mà em thấy thật khổ cái đời dạy học >"< Ngoài những câu chuyện của cô thì em đc biết thêm nhiều điều bổ ích về dòng vận động của tiền tệ, về đầu tư tài chính, về vai trog của Quản lí tài chính, và rằng Tài chính Doanh nghiệp khác hoàn toàn với TIỀN . . .

Khi nãy đồ nhi nt "sư phò, Trung Thu năm nay nhiều người sẽ ăn thầy trò chúng ta á sư phò : Moon Cake haha" oài, đồ nhi ko biết từ qua h em ăn em cả đồ nhi đến 3 lần rồi :| =))

Đọc lại những tin nhắn của Joe, từ tin nhắn đầu tiên đến tin nhắn mới nhất, thấy...yêu Joe nhiều hơn, yêu cái cách Joe luôn cười Ha ha, dù là message hay ngoài đời. Be strong ! :x

Được sửa bởi moon ngày 13/9/2008, 21:15; sửa lần 1.
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime13/9/2008, 21:12

Hôm nay, ngồi sáng tác bài thơ, tự dưng lại rinh vào blog, đọc miên man , mún nói ra một điều gì đó nhưng lại ko đủ tự tin, thế là chỉ miên man với bài thơ ấy thui.

Bất chợt, ngồi đọc lại những entry xa xưa, khoàng 1-2 năm về trước, từ những trang đầu của blog, thấy thật....ngày xưa mình đã từng như thế ư? Mà đúng thôi...ngày xưa, mình yêu rất chân thành, rất thật lòng...đã từng yêu...đã từng tổn thương ko bik bao nhiêu lần...Nhưng nghĩ lại....mình cũng thật vô cảm...thế giới của mình..vốn dĩ mình thik thì mình đến, ko thik thì mình đi, dường như chỉ nghĩ cho mình mà thôi, dường như mình yêu, yêu thật tâm, và rồi khi hết, hết cũng thật lòng......

Haizz...chả hiểu mình đang ghi cái quái khỉ khô cò hó gì nữa.

Riêng những ngày qua, đối với chuyện Arjoe, thật sự có một chút buồn, cảm giác Ar cứ sao sao ấy, mà nói gì thì nói, đó giờ đối với mình thì Ar lun có cái gì đó sao sao cơ mà, bởi zị, ngoài TC ra, Ar là ai mình cũng k quan tâm lắm, nhưng buồn cho bro Joe, đúng là sự ảnh hưởng của Ar đối với bro hình như là rất lớn....Dù gì..Arjoe thật sự rất đẹp đôi, thật sự thật sự là như thế, vẫn mong rằng cuối cùng mọi niềm vui sẽ đến với Joe......Joe là tất cả những gì mình mong muốn, dù có ích kỉ,mình vẫn yêu bro nhiều và thực sự là như thế...Joe có thể là nhiều nhân vật khác nhau, nhưng Joe thì là Joe, còn Ar, Ar là TC đáng yêu của TT, là người Joe yêu....chỉ cần là Joe hạnh phúc là được :>_<:
_[i@mme]_
working in WC
working in WC
_[i@mme]_

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime14/9/2008, 01:05

Hôm ni đi chơi zề muộn quá ... mẹ còn chả thèm gọi đt cho mình ... khoá cửa luôn ... đúng là 1 Trung thu đầy ... kỉ niệm ... Suýt nữa phải đập đầu vào cửa gọi mẹ , may thay tình mẫu tử lên tiếng đúng lúc ... nên h này mới có thể ngồi đây mà " Tâm sự loài chim " .

Tình hình là đã 1h rồi mà mắt mở thao láo , ko ngủ được ... Thôi thức chơi đến khi nào buồn ngủ vậy ...

Ngày hôm nay có lẽ đặc biệt hơn mọi ngày ... Vì sắp đến trung thu rồi ... nhưng h phút này vẫn chưa được xơi miếng bánh nướng or bánh dẻo nào ( để đợi qua trung thu , nó giảm giá nhà em mới mua ạ ) ... nhục quá là nhục ...

Ngày xưa trung thu thì chơi đèn lồng , bây h trung thu thì lượn đến bạc mặt ... tại sao con người cứ phải rước vất vả vào người ? Cứ ngồi 1 chỗ ăn uống ko tốt à mà cứ phải lượn ? Rồi chờ nhau đợi nhau , đứa này mắng đứa kia , chỉ muốn bụp hết cả lũ ... Oài ... nhưng nói j thì j , Trung thu vậy là vui vẻ rồi ...

Uhm ... chúc tất cả các bạn của tớ 1 Trung thu vui vẻ nhé ... Ôm hôn thắm thiết .... chụt chụt chụt

P/S : Chài ... đang đêm nhìn sign của bà moon mà tui hãi quá ... sao bả cứ đi hù người thế ko biết
Moon
Cùng em đến cuối cùng
Cùng em đến cuối cùng
Moon

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime14/9/2008, 09:58

Me ới chữ kí của tui đẹp vậy mà kêu tui hù dọa người khác T_______T Ai biểu nửa đêm bà mò lên coi làm chi >"<

Đang xem Devil besides U, chẹp, ko thik lắm. Phim này để xem khi ko còn j làm cũng hay T_______T Rain trong phim này diễn xuất hơi cường điệu, thấy cứ thái quá thế nào ý. Vừa xem vừa nghĩ nếu là ArJoe và Jiro trong phim này thì sẽ thế nào nhỉ, có lẽ sẽ hay với lối diễn dễ thương của Ar, còn Joe thì chắc quá hợp với vai diễn của Mike :x

Just dreaming :)
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime14/9/2008, 10:06

@ss Mun: Chữ kí của ss quá khổ nhá, bự quá là bị del đấy nhá ss. afro ( thực ra em cũng sợ nhìn 1 lúc 2 tấm =-= nhìn ớn ớn...dù bik là ss Vy..hix )

@ Mới ngủ dậy, đầu inh inh, chán quá....

@ Bài thơ của mo rất hay, nhưng mà....thực sự ko bik phải nói gì để nhận xét cả..nó quá bùn...đọc xong thấy tâm trạng càng tuột dốc thế thảm.... drunk drunk
Jin
Mod
Mod
Jin

Age : 33 Registration date : 13/07/2008 Tổng số bài gửi : 13 Đến từ : TPHCM Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime14/9/2008, 12:36

Hì, đang stress với 1 núi việc cần làm đè lên đầu... cảm thấy nhớ nhà mình ghê gớm...Tính vào Shu In Joe thì nhớ ra là nó sập từ đời nào rùi... Hức.... cảm thấy tiếc nuối vì nơi đó cũng là khởi nguồn của mọi chuyện... Nơi mà em tìm được nhiều ng` bạn, ng` chị và có cả 1 gia đình thế này.... Phhhiiiìi, dù gì thì giờ có nhà mới cũng tốt... Con ng` phải biết đi lên, mọi thứ đều phát triển theo hình xoắn ốc (nguyên năm lớp 10 học triết nhớ mỗi cái này, tại ấn tượng cái xoắn ốc)

Vào nhà mới, nhìn cái list bên ngoài thấy topic này tên quái quái, click vào xem thử... nãy giỡ bỏ học ngồi dán mắt xem nhà mình tâm sự tỉ tê, thấy mọi ng` gần gũi hơn nhiều ... hihi... pp dựng nên cái liều này là chí lí ấy ^^

Năm 12... học hành nó cứ dí sau mông... Nhiều lúc hỏang loạn thật sự... Mún gặp mọi ng` để than thở, để xả ra cho thỏa nhưng mà ... ngại, sợ mọi ng` bảo mình cứ quan trọng hóa vấn đề bản thân :D Thêm nữa là thời gian ko có, onl thì chỉ xem news chứ ko thể ngồi theo 1 chủ đề và viết bài dc... Nên nhiều lúc ức chế ko chịu nổi, nhiều đêm ngồi nhìn trân trân vào cái màn hình máy tính... học ko mún học, chơi thì ko nỡ chơi (dụ này lạ O_o)... Mún hét lên, mún chơi ném đĩa, mún xé tập xé sách mún bỏ hết... Mún khóc nữa... Tiếc là em thuộc dạng ng` keo kiệt, đến nước mắt cũng keo... Hờhờ... Thế nên nhìn đắm đuối cái màn hình (chính xác hơn là cái list onl của YM -> ganh tị) rùi lại quay về bên bút sách thân iu T__T

Ko chỉ lo chuyện 12 mà còn phải lo cả chuyện sau 12... chả biết cái ý định bỏ xứ ấy hình thành từ bao giờ trong đầu mà giờ em phải đau khổ thế này đây... Thi cử, tìm thông tin, hỏi han, thăm dò, xin xỏ.... Óa óa óa...

hìhì, nếu em có than thở wá thì nhà mình đừng giận nha, thường ko xả đâu nhưng đọc bài mấy ss xong tự nhiên cảm xúc nó dâng tràn... Bắt đền mấy ss nhá ^^

P.S, dạo này tin tức ko theo kịp, mọi ng` ai cũng la 'Ghét ss AR' mà em mắt tròn mắt dẹt chả hiểu chi hết... Tại mới nghe phong phanh thui, chưa biết thông tin chính thức... Chậc, chắc phải đi tìm hiểu lại wá.... ('Tao muốn thời gian, ai cho tao thời gian' ---- Cảm hứng từ Chí Phèo =))
nếu sự thật mà như mấy ss nói thì em chỉ mong Joe dc hạnh phúc là vui roài... Iu Joe nhất mà... Chỉ vì thấy Joe thật sự hạnh phúc bên Ar nên mong ArJoe thành cặp... Bro đáng iu wá... (Em giống ss moon, lâu lâu đọc lại mấy cái msg của bro càng iu bro hơn.. Bro gần gũi lắm)

P.S2, đang bùn... lên đọc bài thơ của ss mo, tâm trạng tuột cái èo xuống tận đáy của xã hội.... may mà chưa đến nỗi đập đầu vào gối tự vẫn

Iu cả nhà mình lắm lắm!!!!!!
suzhao
Admin
Admin
suzhao

Age : 38 Registration date : 18/05/2008 Tổng số bài gửi : 589 Đến từ : Fullhouse Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime14/9/2008, 16:59

đêm ko trăng không sao không gió không mây ko ai đi ngang qua đây, hahaha, huhuhu

trời ơi, sao toàn người buồn đời ko nè, ko có ai yêu đời vít nhật kí à, hichci

@iu: thơ của iu bùn đứt từng khúc ruột nè. đập cả arjoe và ... ra bài thơ này hả???

@yu: bé cũng làm thơ hỉ? rinh lên đây coi em!

@mun: ô, may là bà bỏ cái sign đó đi nhé, hem thui tui băm bà luôn. Vy của tui xinh thế, mà bà đi quảng cáo hình ma nữ tui nhìn thấy sợ luôn

@all: trung thu rồi, vui tết trung thu thôi.

Mọi sầu đau sẽ qua, còn cả nhà chúng ta, nguyện cầu mong sẽ mãi sánh đôi ar và joe, cùng giấc mơ tuyệt vời. hihi
Ghét ar lắm, nhưng tui vẫn tin, vẫn hi vọng, mong cả nhà cũng vậy, iu cả nhà, oa oa oa
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime14/9/2008, 17:23

@ Jin: cố lên con ^^

@ Bi giờ là 4:52' PM : hix....chân tay bủn rủn,tim đập chân run....chời..đến giờ vẫn còn sợ phải gặp a ấy như thế sao hả chời ...chia tay hơn 2 năm rồi nhỉ? Uh...hình như là thế. MC....một cái tên, một gương mặt, con mắt tròn như đèn pha ô tô, em vẫn nhớ, nhớ hồi đó gọi anh là mắt như đèn pin, mắt bò, bị hút bởi anh hình như là thế, lớp 11, 3 tháng, thật là con nít, một thằng ăn chơi như anh xung quanh có bik bao là đứa con gái, sao lại thik 1 đưa con nít như em, nhìn anh vì em mà hết làm việc này đến việc kia, hết bỏ thuốc, đi học đàng hoàng , đưa đón em mỗi khi tan trường ko dám đến trễ nên toàn đợi e nghịch cùng đám bạn mới chịu ra, chờ hơn 30' ấy anh nhỉ...,.... cứ ngỡ đã thay đổi đc anh, nhưng cạnh anh k chỉ có em, dường như mỗi phiương mỗi hướng đều xót lại vài đứa khác, phải chăng, mẹ anh thik em như lời a nói cũng chỉ vì em gia giáo hơn những đứa khác, so với những đứa con gái thất học a wen, e còn đi học, lễ phép và dĩ nhiên, gia đình em tử tế.....cứ mỗi lần nhìn lại anh, em cảm thấy...thật ...ngộ nghĩnh sao ấy, 1 thời của e....e vẫn thik a đấy. Ừ..vì a đẹp ...a có gương mặt tròn và đôi mắt to, hàng lông mi cong, anh có mái tóc vàng, ko dơ như những đứa khác, nó long lanh....a dễ thương mỗi lần cười có cả răng khểnh và lúm đồng tiền, a là đứa con trai hoàn mỹ nhất mà em từng thương. Nhưng đúng thật..con trai đẹp là con trai đểu....e ko phân biệt được ở anh đâu là sự thật lòng...Nhớ ngày xưa, anh từng xin lỗi e nhiều,từng chia tay tất cả cũng chỉ mún giữ 1 mình em, nhưng e ko đủ tự tin để bắt đầu lại....đến cả giờ cũng thế...em bik...mẹ anh cũng thường hay hỏi em, có những lần chat...tim em đập nhanh....thật ngộ nghĩnh...

2 năm rồi...hum nay lại gặp anh....vẫn là trung thu như 2 năm trước...ngộ ghê...trùng hợp thật....cũng ở bún bò gần nhà em...tình cờ hay là gì anh nhỉ?
Anh đi về rồi, nhưng đến giờ, tim em vẫn cảm thấy run, tóc anh nhuộm đen rồi, da vẫn trắng như con gái thế,lông maỳ đậm và nụ cười xinh....tự dưng khi nãy em bồn chồn chân, bùinh thường chả mún ra trước nhà, nhưng lúc nãy tự dưng lại chạy ra đằng trước quỡn đời, bị 1 thằng nhóc ranh phang nguyên cục đá vào ngay mặt, ngước quanh, thấy thì ra là anh, anh ngồi cách nhà em vài bước chân, hí hửng vì chọi trúng em.....Trùi....hix...tự dưng gặp a làm gì ko bik....vẫn cái thói chọc ghẹo nghịch tóc tai và chê em lùn, ừ..thì lùn, ko cao nổi, ai biểu anh cao quá làm chi, mà ngày xưa, em chỉ tới thấp hơn vai anh 1 tẹo, nhưng giờ là gần cằm gòi nhá, đây ko lùn đâu nha...hix...

Người ta thường nói...cái j đã qua thì lun là kỉ niệm đẹp..cả anh cũng thế...1 kỉ niệm đẹp đói với em...ít ra...e cũng bik rằng em đ/v a cũng là 1 cái gì đó dễ thương....bởi vì a vãn hay dò hỏi những đứa bạn e về e...cũng hay thi thoảng pm hỏi thăm sức khỏe, nt vài dòng quỡn đời lúc buồn vì bảo nhớ em...một thời gian dài ko gặp a....hum nay gặp lại...e cũng chỉ mún nói 1 câu như lúc nãy e đã nói..."A hãy trưởng thành hơn đi, đã 23 tuổi rồi, chẳng còn nhỏ nhoi gì nữa đâu, có cả cháu luôn rồi mà" . MC...caí tên...rất ấn tượng trong lòng em....em vẫn luôn muốn nói 1 câu khác, nói rằng, chừng nào đám cưới nhớ mời em nhé....nhưng cũng k đủ tự tin ...Bik giờ anh cũng đang wen vài em khác, vẫn mong...anh sẽ tìm được 1 người con gái nào đó...đủ để anh có thể yêu 1 mình cô ấy mà thôi....Em đã từng có được đặc cách đó đúng không anh!? Nhưng em ko yêu anh nhiều đến mức có thể tự tin mình làm được.Do đó...em mong sẽ có một người được anh cho đặc cách đó...hãy để cô ấy yêu anh cũng như anh chấp nhận yêu 1 người là cô ấy mà thôi....MC - em thật sự..thật sự đã từng rung động vì anh ^^
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime15/9/2008, 12:51

Trung thu ngày xưa...

Trên cung trăng....
Chị Hằng ngồi gốc cây đa,
Chú Cuội mới đến sờ da chị Hằng.
Cuội sờ Cuội mới nói rằng:
"Một năm Cuội mới sờ Hằng đó nha".
Hằng liền đứng dậy xích ra,
Thế mà Cuội vẫn lân la lằng nhằng.
Chị Hằng chẳng nói chẳng rằng,
Thò tay rút súng... pằng pằng, Cuội toi.

never never

Trung thu ngày nay...
Trên cung trăng....
Chú Cuội ngồi gốc cây đa,
Nửa đêm thanh vắng sờ đùi Hằng Nga.
Hằng Nga chẳng nói chẳng la,
Chú Cuội được thể sờ ba bốn lần.
Chú Cuội tần mẩn tần mần,
Hằng Nga ghét quá: "Cái thằng đần kia!
Có thế mà chú đã mê.
Lên cao tí nữa còn phê gấp mười..." nguong xitmau

Dưới hạ giới....

Trung thu là Tết thiếu nhi,
Hỏi sao người lớn lại đi chơi nhiều?
Đi chơi họ lại làm liều,
Làm liều nên mới ra nhiều thiếu nhi!
Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Nuoc xitmau xitmau xitmau
Nếu mà người lớn không đi,
Làm sao lại có thiếu nhi hả trời?
Đó là qui luật muôn đời,
Trung thu là tết mọi người đấy thôi!

==> mới lang thang blog con bạn, đọc xong choáng quá... nguong
Moon
Cùng em đến cuối cùng
Cùng em đến cuối cùng
Moon

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime16/9/2008, 12:25

Hôm nay lại ngủ quên ko kịp đi học T____________T 7h học đến 0h mà 9h mình mới ngủ dậy :(( Đây là lần thứ 3 kể từ khi đi học mình ngủ quên rồi :((
Muốn đập đầu vào tường chết quá :((
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime16/9/2008, 14:09

Bạch Dương (21/3 - 19/4)

Tình hình là bạn sẽ gặp vài lộn xộn trong các mối quan hệ cá nhân của mình. Có thể bạn đang có chiều hướng "đứng núi này trông núi nọ", cũng có thể là sự hiện diện của ai đó là bạn lo lắng. Nhưng nhớ nè, cho dù đó là gì đi nữa thì không nên hành động bộp chộp và hiếu thắng nghen.

==> cười vỡ bụng mất thôi ^^
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 2 Icon_minitime

Tâm sự loài chim biển - phần 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 2 trong tổng số 40 trang Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3 ... 21 ... 40  Next