StarCouples.heavenforum.org
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Tâm sự loài chim biển - phần 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Chuyển đến trang : Previous  1 ... 12 ... 21, 22, 23 ... 31 ... 40  Next
Tác giả Thông điệp
suzhao
Admin
Admin
suzhao

Age : 38 Registration date : 18/05/2008 Tổng số bài gửi : 589 Đến từ : Fullhouse Job/hobbies :

Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime26/2/2009, 00:10

ss, em hiểu lắm,em hiểu tâm trạng của ss lúc này, bà em cũng mới nhận được tin báo bị ung thư phổi, cả nhà em bây giờ cũng chỉ mong bà sống đc ngày nào mừng ngày đó. Tuy bà em vẫn minh mẫn, vẫn tỉnh táo, vui vẻ, nhưng sự kết thúc của cuộc sống đã được báo trước. Giờ em cũng ngày ngày ở nhà với bà, nhưng thực sự, mỗi khi nhìn bà như thế, nghĩ bà sắp rời xa mình, thấy buồn ghê lắm. Em thực sự sợ và rất thương bà khi nghĩ, những ngày tháng cuối cùng, bà sẽ phải trải qua sự đau đớn của căn bệnh. Em chỉ mong, bà sẽ thật vui vẻ những ngày còn lại, và những ngày cuối của bà sẽ thật nhẹ nhàng.
Ss cho em gửi lời chia buồn nha ss. hix
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Age : 35 Registration date : 18/05/2008 Tổng số bài gửi : 1783 Đến từ : MatsuJoe's heart Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime26/2/2009, 01:10

@ ss jess: e cũng chia buồn với ss...e ko hiểu sao..những ngày gần đây...xung quanh e lun có những người ra đi như thế..cuộc sống...hix...em chả bik nói sao lun...ss đừng quá bùn nhé :(

@ All: tạm thời để banner đó nhé, mai rảnh yu sẽ up cái mới cho cả nhà :x IU nhìu ...muahz....

http://360.yahoo.com/yu_yu_nguyen
tihon
Thành viên
Thành viên
tihon

Age : 37 Registration date : 23/02/2009 Tổng số bài gửi : 49 Đến từ : The Cold Land Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime26/2/2009, 02:48

Mình không thể nói với các bạn đừng buồn nhưng hay tạm thời quên đi để tiếp tục sống cho xứng đáng với những người mà bạn yêu thương va họ cũng yêu thương bạn.
Cách đây 8 năm mình đã mất đi người mà ming yêu quí và tôn trọng hết suốt đời.
Thời gian ấy minh tưởng không thể sống nổi nhưng mình vẫn phải sống, học và làm viêc thật tốt vì những ngườ còn lại. Cố gắng lên nhé rồi mọi chuyện se tốt thôi
:tuctuoi:
rubytrinh
Mod
Mod
rubytrinh

Age : 36 Registration date : 16/07/2008 Tổng số bài gửi : 1065 Đến từ : U.S. Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime26/2/2009, 03:05

@ss Jess: cho em chia buồn với ss nha. Thiệt tình là cũng không biết nói gì ngoài thế cả. Hy vọng ss sẽ sớm trở lại cuộc sống bình thường của mình. SC luôn bên ss nè.
http://www.360.yahoo.com/trinhlinh1008
»₪ $$ ₪«
Trans
Trans
»₪ $$ ₪«

Age : Registration date : 20/05/2008 Tổng số bài gửi : 161 Đến từ : The Happy Heaven Job/hobbies : Lazy Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime26/2/2009, 08:00

"Cuộc đời như giấc chiêm bao"
Buông xuôi nhắm mắt là quên một người
Trăm năm cũng một góc trời
Tan đi theo khói ấy là phiền đau
Khi sinh ta khóc người cười
Đến khi nằm xuống ta cười - người không
Qua đi một phút buốt lòng
Lại mong siêu thoát an lòng nhân gian.

Ayda, cuộc đời thật khó mà biết trước. Nhưng hi vọng là bác jess cố gắng vượt qua vì dù sao bà của bác cũng đã ra đi trong thanh thản có gia đình luôn quan tâm, túc trực bao năm qua. Còn su, ráng chăm sóc cho bà, để bà luôn vui vẻ, bớt đau đớn, buồn phiền, suy nghĩ. Cuộc đời cũng luôn có kì tích mà! longlanh
cuncon
Good member
Good member
cuncon

Age : 42 Registration date : 16/11/2008 Tổng số bài gửi : 68 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime26/2/2009, 08:42

bạn jess ơi xin chia sẻ cùng bạn. có người đã nói sự kết thúc ở thế giới này lại là bắt đầu sự sống ở thế giới khác ... cầu Chúa chúc phúc cho bà của Jess. Sự ra đi yên bình, nụ cười của bà là sự an ủi, sưởi ấm lòng đối với những người ở lại ....đó chẳng phải là điều tuyệt diệu nhất rồi hay sao
SC luôn bên bạn..... cố lên ....
明 薇
Mod
Mod
明 薇

Age : 39 Registration date : 09/09/2008 Tổng số bài gửi : 66 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime26/2/2009, 12:11

Tr­uoc het' em xin loi~ cac mod cac Min :| May' em khong co' tieng Viet a T__T Ban nao` co' long` tot' edit dum` em cai' >"<

Em chia buon` voi' ss Jess, em hieu tam trang nay` lam', co' nhung~ noi~ dau thoi` gian co' the? xoa' nho`a, hy vong. ve't thuong nay` trong long` ss co' the? lien` lai >:D< Moi. nguoi` luon o? ben ss :P

@ Su : :-< sao ko the`m nt la.i cho tao >:P

@ Luk : cha? biet' bao h no' ca('t dt, song' trong so hai the' nay` nhuc qua :|

@ Yu : ak ak, sao cho ban hop. off to uynh` the' :(( xau' qua' :(( voi' lai cai' ban Joe ma Cher des do, ss thay dep kinh hon`, sao khong cho len :P Hay thoi de? danh` sang nha` moi' em a, phai? de? danh` :D Nhung~ ban khac' thay' ok roi`, dep. nhat' la` ban MaoJun :P nhin` yeu the' >:D<
wind_89
Mod
Mod
wind_89

Age : 34 Registration date : 18/11/2008 Tổng số bài gửi : 560 Đến từ : where the wind began Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime26/2/2009, 12:31

@ s jes! quả thật lúc này em cũng ko biết nói j với s cả, em ko hiểu được tâm trạng của s, em cũng ko muốn nói ss đừng buồn, vì chuyện này thì ko thể ko buồn, haizz, em chỉ mong s cố gắng lên vậy thui! haizz! ko hiểu em đang lảm nhảm cái j đây! hix
http://360.yahoo.com/valentina_child
athena
Thành viên
Thành viên

Age : 37 Registration date : 04/01/2009 Tổng số bài gửi : 67 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime26/2/2009, 21:47

@ss jess : đừng buồn nha ss, ở đời có sự tiếp nhận cũng sẽ có việc cho đi, pháo hoa có đẹp cũng có lúc tàn, e cũng cảm thông với ss vì chính e cũng vừa trải qua thôi, nhất lúc ấy, ss chăm lo vào công việc học tập và chợt nhận ra thì ra một ai đó đã không còn bên ta nữa, mất mát và có được cũng chỉ khác nhau trong 1s nhưng là cả một cột mốc, e chợt thấy mọi thứ chỉ là hư vô, e càng trân trọng giây phút hiện hữu vì e sợ ... cái chết ... không đơn thuần là e không thở không mở mắt mà đó là việc e mất cả một thế giới. sorry ss e không bít có làm ss khá hơn không hay càng bùn thêm >''<
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥
Wayback into love
Wayback into love
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥

Age : 32 Registration date : 16/06/2008 Tổng số bài gửi : 1289 Đến từ : Heaven ! In Joe' arms Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime26/2/2009, 22:19

@ ss Jess: Đêm qua thấy bài của ss mà.. quả thật em ko biết phải an ủi ss thế nào nữa! Chỉ sợ an ủi ko đc lại làm ss buồn thêm.. Mọi người khuyên nhiều rồi , bây giờ em chỉ mong ss sẽ sống vui vẻ, để bà ss ở nơi thiên đường sẽ tự hào vì nghị lực của con cháu mình. :* ss đừng quên lời mọi người nhé, SC luôn ở bên ss!

Nhà mình có bann mới.. Lạ quá, mà đẹp nữa. Thích nhất tấm SC "chụp cùng" ArJoe. Thật là độc đáo, cái này mới đúng chất cây nhà lá vườn! :* Thanks admin nào đổi bann mới.. mà có cái bann của ss Che làm cho bro Joe.. đẹp kinh hồn.. show ava đi bớ ss yu ới!
peheo1209
Thành viên kỳ cựu
Thành viên kỳ cựu
peheo1209

Age : 36 Registration date : 13/01/2009 Tổng số bài gửi : 107 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime26/2/2009, 23:10

SS Jess Em hiểu cãm giác của ss, khi ông em ra đi thật sự em cũng rất bùn, nhưng ko ai có thể bùn mãi ss àh.Bà của ss đã ra đi thanh thản vì vậy ss cũng đừng buồn. Tuy bà ss đã ra đi nhưng bà vẫn tồn tại ở trong tim ss ấy.SS hãy vui vẽ lên sống thật tốt ss nhé dẫu biết thời gian này sẽ rất khó khăn....
cOs_silly
Mod
Mod
cOs_silly

Age : 30 Registration date : 17/02/2009 Tổng số bài gửi : 254 Đến từ : ArJoe's Heaven Job/hobbies : ArJoe-MiRa

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime27/2/2009, 11:11

@ ss Jess : ss đừng pùn nữa , em hỉu tâm trạng của ss trong lúc này , bà ở thiên đường vẫn sẽ lun pảo vệ cho ss , dõi theo bước của ss mà :D . Vì thế ss hãy vui lên ház , tụi em lun bên cạnh ss :X , vui lên ss ház .
jessica
Mod
Mod
jessica

Age : 42 Registration date : 31/10/2008 Tổng số bài gửi : 910 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime27/2/2009, 14:14

Không vào trang này có 1 ngày mà có nhiều người quan tâm và gửi lời động viên đến chị. Đây cũng là niềm vui không riêng gì cho chị mà còn cả SC nữa vì ở đây mọi người đã thật sự trở thành người một nhà.

@All: Thanks vì đã quan tâm đến chị, hôm trước tâm trạng không vui lắm cũng may còn SC có thể giải bày tâm sự và được mọi người chia sẻ. Cuộc sống cứ vẫn vậy rồi thời gian sẽ làm phai mờ tất cả, rồi chúng ta vẫn phải sống, phải làm việc... và nhiều vấn đề khác nữa. Còn su và gia đình của em cố gắng lên vì trong y học không có gì là không thể?

@cOs_silly, peheo1209: chào mừng em gia nhập đại gia đình SC, cho chị gửi nụ hôn chào mừng đến hai em nha.
rubytrinh
Mod
Mod
rubytrinh

Age : 36 Registration date : 16/07/2008 Tổng số bài gửi : 1065 Đến từ : U.S. Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime28/2/2009, 02:43

Hôm nay được nghỉ học mà sao chán quá ta? Đi học thì mong đến cuối tuần. Cuối tuần ở nhà lại chẳng biết làm gì...hic hic.

@tihon: ting...tong...ting...tong. Bạn có mail nhé.
http://www.360.yahoo.com/trinhlinh1008
AirZen
Thành viên kỳ cựu
Thành viên kỳ cựu
AirZen

Age : 42 Registration date : 11/09/2008 Tổng số bài gửi : 248 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime28/2/2009, 10:18

2 ngày bận wá hem vào nhìn cái banner chóang tòan tập...ganh ti wá lun...BQT của SC chơi ăn gian....sao có bi nhiêu người ah . Sau mỗi tháng ko đổi một lần và đổi hình của thành viên lun......chẹppp....
Sóc Nâu
Mod
Mod
Sóc Nâu

Age : 31 Registration date : 26/10/2008 Tổng số bài gửi : 228 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime28/2/2009, 11:33

một tuần mệt mỏi
mệt mỏi thật sự
phải đối mặt với nhiều thứ
hy vọng tuần sau sẽ tốt đẹp hơn
June_Nara
Thành viên
Thành viên
June_Nara

Age : 30 Registration date : 27/10/2008 Tổng số bài gửi : 78 Đến từ : Con đường thứ 2 Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime28/2/2009, 12:28

Chưa có tuần nào quái quỉ như tuần này
đầu tuần mất ipod, đồng hồ
cuối tuần thì điểm kém
mong tuần sau sẽ khá hơn
cOs_silly
Mod
Mod
cOs_silly

Age : 30 Registration date : 17/02/2009 Tổng số bài gửi : 254 Đến từ : ArJoe's Heaven Job/hobbies : ArJoe-MiRa

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime28/2/2009, 14:48

1 tuần nữa lại trôi qua !! Nhanh thật !!
1 tuần nay vui có , bùn có , nhưng hỳnh như pùn nhìu hơn vui .
Hy vọng tuần sau sẽ khá hơn !!
athena
Thành viên
Thành viên

Age : 37 Registration date : 04/01/2009 Tổng số bài gửi : 67 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime28/2/2009, 18:02

Thi xong rồi, 1 tuần nữa trôi qua, nhanh thật, mới ngày nào còn phải dạy sớm 7 giờ, đi hối hả để đến nơi đúng giờ, bắt đầu từ hôm nay thì không cần nữa ròi. I'm day off now :((
jessica
Mod
Mod
jessica

Age : 42 Registration date : 31/10/2008 Tổng số bài gửi : 910 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime28/2/2009, 19:48

@june: người ta nói của đi thay người, cái cũ không đi sao cái mới đến, chúc em tuần sau sẽ may mắn hơn. Hân hạnh được làm quen với em, bắt tay nhé.

@cos, athena, soc nau: hy vọng tuần sau sẽ là tuần may mắn của cos và sóc nâu còn athena thì mau vào SC xả street được rồi.

Cuối cùng ngày mong ước cũng đã đến, cuối tuần rồi bà con ơi! Vào SC thoải mái tám mà không sợ gì hết, hôm nay tha hồ thức ngày mai ta ngủ bù. Chúc mọi người ngày cuối tuần vui vẻ bên người thân của mình và cùng nhau vào SC nhé.
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Age : 35 Registration date : 18/05/2008 Tổng số bài gửi : 1783 Đến từ : MatsuJoe's heart Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime1/3/2009, 01:00

Cuối tuần máu chảy về tim.
Tiền cũng hết mà tình cũng tan.
Cuối tuần chim bay về tổ.
Ta bay vào giường ta ngủ cho ngon =))
http://360.yahoo.com/yu_yu_nguyen
Sóc Nâu
Mod
Mod
Sóc Nâu

Age : 31 Registration date : 26/10/2008 Tổng số bài gửi : 228 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime1/3/2009, 09:39

seo mọi người giống sóc vậy ai cũng mêt mỏi tuần qua
đúng là vào đầy giảm street
nhưng tuần sau chắc địa ngục nữa quá
nhiều bài kiểm tra quá đi trời ơi
giá nhưng đi học mà không có bài kiểm tra thì đời đẹp bit mấy
June_Nara
Thành viên
Thành viên
June_Nara

Age : 30 Registration date : 27/10/2008 Tổng số bài gửi : 78 Đến từ : Con đường thứ 2 Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime1/3/2009, 11:30

@ss Sóc: ss cũng giống em á. Tuần sau em cũng kiểm tra 1 tiết liên miên. Em cũng mong như ss vậy á, học thôi, đừng kiểm tra hay thi học kì gì thì khoẻ biết mấy

@ss jess(gọi như thế này có đc ko nhỉ): rất vui đc làm quen với ss, june ôm, june hôn ss ngàn cái. Nick yahoo ss là gì í nhỉ, để mình có thể nói chuyện đc nhìu hơn í mà. Nick yahoo em là: junenara_199x
lonely176
Mod
Mod
lonely176

Age : 32 Registration date : 23/12/2008 Tổng số bài gửi : 848 Đến từ : Secret garden Job/hobbies : hú hét, múa may quay cuồng,

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime1/3/2009, 19:09

@All: Chào cả nhà nhé, lâu lém rùi lon em mới ghé vào hì hì

Có lẽ con người ta có trùng phùng thì cũng phải chia tay, sẽ đau lòng, sẽ mất mát,sẽ có nước mắt chia ly, nhưng quan trọng nhất là mãi mãi, trong tim sẽ dành cho nhau những gì là tốt đẹp nhất, chính là nụ cười, là niềm vui.Đó chính là kỉ niệm.Say goodbye, tạm biệt

Haizz, nảy giờ lon em nói nhảm, mọi người đừng bận tâm gì, vui lên nhé, cuôi tuần vui vẻ và một tuần mới thật vui vẻ, may mắn.
pé ỉn aka Arjoe
Thành viên
Thành viên
pé ỉn aka Arjoe

Age : 31 Registration date : 16/07/2008 Tổng số bài gửi : 66 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime1/3/2009, 19:30

Chài ai 1 tuần đầy mệt mỏi kiểm tra tùm lum tè le đã thế lại còn chiện bạn bè nữa nhức cả đầu. Haiz rốt cuộc đâu mới là bạn bè thật sự cứ giả dối như thế không thấy khó chịu sao??? Hix e đang đin nói tùm lum cả nhà thông cảm... 1 tuần tút lành nhen iu cả nhà nhìu :x
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 22 Icon_minitime

Tâm sự loài chim biển - phần 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 22 trong tổng số 40 trang Chuyển đến trang : Previous  1 ... 12 ... 21, 22, 23 ... 31 ... 40  Next