StarCouples.heavenforum.org
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Tâm sự loài chim biển - phần 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Chuyển đến trang : Previous  1 ... 13 ... 22, 23, 24 ... 31 ... 40  Next
Tác giả Thông điệp
pe kua
Thành viên kỳ cựu
Thành viên kỳ cựu
pe kua

Age : 29 Registration date : 23/06/2008 Tổng số bài gửi : 955 Đến từ : Job/hobbies :

Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime1/3/2009, 19:51

hjxhjx , 1 tuần đau khổ và hụt hận nhất đối với pé kua ... naò là máy hư , rồi tài sản mấy cái fic mất hết , đau lòng ko chịu đc , goj` con` gặp chuyện bạn bè làm em muốn điên luôn huhuhu ... đau long` wa' dj co aj giúp dỡ pé kua ko , pé kua sắp chết rồi chời ơi là chời ...
athena
Thành viên
Thành viên

Age : 37 Registration date : 04/01/2009 Tổng số bài gửi : 67 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime1/3/2009, 20:42

xem ra tuần vừa ròi đối với ai cũng dài thượt nhỉ ? cái tuần quái quỉ, thôi thì tụi mình cùng hưởng ngày chủ nhật của em nha ,bắt đầu tuần mới hy vọng tốt hơn. Chúc cả nhà may mắn, hạnh phúc tới mỗi người
cOs_silly
Mod
Mod
cOs_silly

Age : 30 Registration date : 17/02/2009 Tổng số bài gửi : 254 Đến từ : ArJoe's Heaven Job/hobbies : ArJoe-MiRa

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime1/3/2009, 20:58

Mọi ngừi yêu dấu :X , mọi chiện của tuần này đã qua hết , 1 tuần mới bắt đầu :X , chúc nhà mỳnh sẽ gặp nhìu may mắn hơn , nhìu niềm vui đến vs mọi ngừi hơn ház :X :-*
For tomorrow : Ngày mới tốt lành :X !!!
jessica
Mod
Mod
jessica

Age : 42 Registration date : 31/10/2008 Tổng số bài gửi : 910 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime1/3/2009, 21:58

Ngày mong đợi cuối cùng đã qua, bắt đầu một tuần mới rồi! Chúc mọi người qua tuần này luôn may mắn và đầy tiếng cười. Hãy cùng nhau cố lên, SC luôn luôn cùng mọi người sát cánh trong cuộc sống này.
peheo1209
Thành viên kỳ cựu
Thành viên kỳ cựu
peheo1209

Age : 36 Registration date : 13/01/2009 Tổng số bài gửi : 107 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime2/3/2009, 00:09

áaah lại một tuần nữa trôi qua bắt đầu một tuần mới, một tuần nặng nề, hy vọng mọi việc sẽ suôn sẽ,thi thật tốt.... Aigoo... cầu trời cho đừng bị out môn nào....
Chúc cả nhà SC luôn vui vẽ, có một tuần lễ mới thật vui vẽ nhé....
rubytrinh
Mod
Mod
rubytrinh

Age : 36 Registration date : 16/07/2008 Tổng số bài gửi : 1065 Đến từ : U.S. Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime2/3/2009, 09:23

Hôm nay đi chơi thiệt vui...hehe. Ăn crawfish xong rồi đi ăn yogust, đi hát karaoke. 7 đứa vào quán quậy banh. Lâu lắm rồi không được phá như thế. Tưởng được coi Street Fighter ai dè 7h20 mới chiếu...hic hic. Đi cả ngày mệt rã rời...chẳng còn hứng để đợi 1 tiếng mấy đó nữa...lũi thũi đi về...mà lòng buồn vô đối... haizzz. Thứ 4 đi học về sớm coi vậy.
http://www.360.yahoo.com/trinhlinh1008
AirZen
Thành viên kỳ cựu
Thành viên kỳ cựu
AirZen

Age : 42 Registration date : 11/09/2008 Tổng số bài gửi : 248 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime2/3/2009, 13:31

Bùn wá nên chả bít làm gì nên vào SC fát động ăn chơi . Hic pà kon nào wan tâm ghé CNH để bít nhá
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Age : 35 Registration date : 18/05/2008 Tổng số bài gửi : 1783 Đến từ : MatsuJoe's heart Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime3/3/2009, 02:38

Ya...e đã vào...

mạng sắp bị cắt rồi..các t/y mờ hem thí Yu onl thì cứ pm cho yu nhé..hehe...sẽ cố gắng đóng net đầy đủ..Dạo nì bạn Yu rất siêng cập nhật fic nhé :-"

Mà dạo nì hem thí Mo đâu nhỡ...Mo bận lắm hở MO!?
Ss Mun và me đang du hí 1 phương trời nào hưử?

I mizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz uuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu..hú hú....
http://360.yahoo.com/yu_yu_nguyen
Moon
Cùng em đến cuối cùng
Cùng em đến cuối cùng
Moon

Age : 39 Registration date : 31/08/2008 Tổng số bài gửi : 708 Đến từ : Home shit home Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime3/3/2009, 08:54

=)) Yu lại sắp bị cắt mạng ư? =)) =)) nhà ss đã bị cắt và mới đc nối lại 2 ngày nay =)) =)) Chúng mình thật là khổ :-<
athena
Thành viên
Thành viên

Age : 37 Registration date : 04/01/2009 Tổng số bài gửi : 67 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime3/3/2009, 14:54

Yu ui bị cắt mạng nữa thì làm sao post fic ta trời, hu hu ss đang lấy động lực vào đọc fic mà cố post bài muh, chòi oi, còn bao nhiu bài nữa mới đủ đây chòi huhu
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Age : 35 Registration date : 18/05/2008 Tổng số bài gửi : 1783 Đến từ : MatsuJoe's heart Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime3/3/2009, 22:56

Eo..bình thường câu mạng bằng cách không tắt máy để treo đó thì mạg sẽ ko bị cắt giữa chừng...( học chiêu nì vì áp dụgn được 2 lần rồi =)) )
Hum nay đi làm zìa..bỗng nhiên máy đã bị tắt..huhuh...mún khóc lun àh...mà nào ngờ kiên trì mở lại..vô đuợc..yeye..cuộc đời thật là tươi sáng...hix./.mà ko bik số phận mình bao giò mới bị cắt đây...thui..onl đc ngày nào hay ngày đó..mí nay nghèo rồi..chả còn tiền mà đóng nét :(

@ Ss Na : e đều up đều các chap rồi ss ạ ^^
_[i@mme]_
working in WC
working in WC
_[i@mme]_

Age : 35 Registration date : 20/05/2008 Tổng số bài gửi : 677 Đến từ : Mặt trăng Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime4/3/2009, 18:03

nhắn tin tìm trẻ lạc : cho các bạn đi thu tiền : các bạn có định thu ko ạ? cả ngày nay em ngồi chờ ( nói là cả ngày thì cũng hơi quá ) 2 bác su mun mà ko thấy bác nào có ý định đi. Đừng nói là vì lý do thời tiết rét buốt+ lười nhác nên các bác ...

Lâu ko vào SC có nhiều thứ mới quá, mà chả biết bắt đầu từ đâu. Cả nhà vẫn vui khoẻ có ích là tốt rồi. Em vào chào 1 câu vậy thui ( em đang ở hàng net, khổ lắm ).

@ 2 bạn bảo kê :
các bạn cứ chơi em kiểu này em cú lắm nhé

@ bla bla : có ai thik đi chơi ko? em hẹn với cake đi ăn ốc luộc ở thì tương lai, có bác nào có nhã hứng ko ạ? Hẹn ở bến xe bus ...^^

Chúc các bảo bối, các anh các chị các cô các bác một ngày 8/3 zui zẻ ^^( chúc trước cho noá hên ), đi ra đường nhó nhìn trước ngó sau, cẩn thận củi lửa ^^
Moon
Cùng em đến cuối cùng
Cùng em đến cuối cùng
Moon

Age : 39 Registration date : 31/08/2008 Tổng số bài gửi : 708 Đến từ : Home shit home Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime4/3/2009, 18:10

Khổ thế bạn Me, iam sorry =)) =)) tại chả đứa nào rảnh hôm nay, vậy nên em ngồi nhà ạ T__T Net nhà bà thế nào đấy? Sao từ hôm chuyển nhà tới h cũng chuyển net luôn hả T__T bựa quá
_[i@mme]_
working in WC
working in WC
_[i@mme]_

Age : 35 Registration date : 20/05/2008 Tổng số bài gửi : 677 Đến từ : Mặt trăng Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime4/3/2009, 18:21

ôi zồi ôi, bạn làm tớ cả ngày nay cầm tờ polime diễu khắp ngõ ngách, vì đã hẹn lịch với bạn ở sms, nên trời mưa tớ vẫn cố sống cố chết đi học, nhỡ bạn đến chỗ tớ học mà ko thấy tớ thì tớ áy náy lắm, hô hô. Thế là cái plan mua host đến khi nào thế ?ặc ặc
Moon
Cùng em đến cuối cùng
Cùng em đến cuối cùng
Moon

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime4/3/2009, 18:30

@ Me : xin lỗi bạn me :(( plan đấy khi nào hội họp đủ bạn thì chúng ta thực hiện, tại tớ tính đi off ta thu xiền luôn, chứ tớ với Su cứ đi thu từng bạn xong về thì hơi...bựa T__T
_[i@mme]_
working in WC
working in WC
_[i@mme]_

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime4/3/2009, 18:46

tớ thấy rất bựa chứ ko phải bựa... nhưng bạn mà ko làm những cái bựa thì tớ thấy ... càng bựa hơn.

Ủa thế lại sắp đi off à? bravo^^
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥
Wayback into love
Wayback into love
♥[Ar]lucky_star[Joe]♥

Age : 32 Registration date : 16/06/2008 Tổng số bài gửi : 1289 Đến từ : Heaven ! In Joe' arms Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime4/3/2009, 21:57

=)) =)) ss ss ss me ss me... cho lăk đi ăn ốc với.. Há há... hẹn em cake mà ko hẹn em cake.. thật là bựa nhân!

Mùng 8/3 off được ko nhỉ? :P Hôm đấy, để xem nào, sáng 11h 30 học xong, tối đến 6h mới phải học tiếp... liệu đi chơi đc ko nhỉ? Hug SC phát nào!!!!

1 ngày thật hay ho.... Thầy Toán hôm nay cười nhí nhảnh dễ sợ luôn.. lần đầu tiên thấy nét mặt thầy ko hắc như mọi khi... há há... Middle đã thay đổi, hôm nay đúng là thời tiết khác thường có khác...
wind_89
Mod
Mod
wind_89

Age : 34 Registration date : 18/11/2008 Tổng số bài gửi : 560 Đến từ : where the wind began Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime5/3/2009, 16:21

em cũng muốn bon chen, nhìn các bạn sc tp hcm đi off mà em thấy ghen tị quá! tình hình là em đóng tiền rùi mà dạo nì em lại hẻo quá! nên ko bít đi of rùi sẽ sống chết ra sao! dù sao đã ghen tị với các bạn sc trong kia nên vẫn mún đi!

@ s mun! ô hoá ra s chưa thu ạ =))=))

@me: tui tưởng vài tuần nữa bà mới comeback chứ! back sớm thế à =))=))
http://360.yahoo.com/valentina_child
jessica
Mod
Mod
jessica

Age : 42 Registration date : 31/10/2008 Tổng số bài gửi : 910 Đến từ : Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime6/3/2009, 01:21

chà không vào có 2 ngày mà trong đây vui thật!

@me: hình như chị nghe mọi người nói về em mà chưa bao giờ diện kiến, chị có nghe wind nói em đi tu ở trên chùa, thế chùa nào em nhỉ? không biết còn nhận nữa không? Cám ơn em đã nhắc mọi người nhưng chị nghĩ không cần coi chừng củi lửa mà là cái túi thì đúng hơn. À sau ngày 08/03 off về rồi hai chị em mình có thể lên chùa của em không? (em nói chùa dành cho chị một vé nha).

@mem Hà Nội: mọi người cũng off như trong Tp HCM vào ngày 09/03 cho có tụ.
[♥][^o^][♥]
Yang Cheng Lin
Yang Cheng Lin
[♥][^o^][♥]

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime6/3/2009, 01:50

@ Me: tui nhớ bà quá..bà có nhớ tui ko =))

@ Ss Mun : hồi tối nì thấy ss onl mà ẩn trong 4rum thì phải..ss lặn ngụp chuyên nghiệp quá nhá..e có đọc tin tức ss up trong AJ....cái câu chuyện Cùng em đi tới cuối cùng xem nội dung có vẻ ....khá hấp dẫn nhỡ...e mún xem ghê gớm..nghe cái tựa hay hay..nội dung cũng hay..có điều chắc bro Joe chưa đọc hết cuốn đó đâu =)) Chắc bro mới thấy cái tựa là hí ha hí hửng mua ấy chứ =)) Ai chứ e nghi anh ý lắm =)) Mạng nhà em sắp sụp rồi--Dạo này em nghèo đói lắm..chả có tiền đóng nét ss àh :( Khổ thân e..ngày ngày về nhà thấy net vẫn còn vào đc là mừng ơi là mừng =)) Nhục nhã thế đấy ss àh...=))

@ All: ko hiểu chủ đề mọi ng đang nói là gì =))

--

Hum nay ở tiệm mới mua con thú nhún nhún =)) Riết rồi tiệm bán hàng của Y giống sở thú quá đi thôi =))
Eo eo..mà dạo này tâm trạng mình zui phết...haizz...mặc dù có những chuyện mệt mỏi...nhưng thui kệ...chaiyochaiyo...azinamoto...hahha...=))
»₪ $$ ₪«
Trans
Trans
»₪ $$ ₪«

Age : Registration date : 20/05/2008 Tổng số bài gửi : 161 Đến từ : The Happy Heaven Job/hobbies : Lazy Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime6/3/2009, 09:00

Ayda, mo vừa đọc được một câu chuyện trong thuvien-ebook ngắn nhưng có ý nghĩa, tặng cho cả nhà đọc cho vui!

Chồng chị là 1 kỹ sư giỏi, chị yêu anh vì sự vững vàng, chín chắn của anh, chị yêu cái cảm giác ấm áp mỗi khi tựa đầu vào vai anh. Và sau 3 năm tìm hiểu, anh chị đã đi đến hôn nhân.

Nhưng đến hôm nay, sau 2 năm là vợ chồng, chị bỗng cảm thấy mệt mỏi với những cảm giác mà chị phải trải qua khi chung sống với anh. Những lý do khiến chị yêu anh trước đây, bỗng biến thành những lý do tạo nên sự đổi thay trong chị. Chị là một phụ nữ nhạy cảm, và rất dễ bị thương tổn trong tình yêu, chị luôn khao khát những khoảnh khắc lãng mạn, giống như là 1 bé gái nhỏ thèm khát kẹo ngọt. Nhưng anh thì lại trái ngược với chị, anh không có sự nhạy cảm, và hoàn toàn không quan tâm đến những khoảnh khắc lãng mạn trong cuộc sống vợ chồng, điều này đã làm cho chị càng chán nản hơn.

Và chuyện gì đến phải đến, một hôm chị quyết định cho anh biết rằng chị muốn ly dị, rằng chị không thể chung sống với anh thêm một giờ phút nào nữa.

Rất bất ngờ khi nghe chị yêu cầu như thế, anh chỉ biết hỏi “Tại sao?”. “Em cảm thấy mệt mỏi, không có lý do nào cho mọi thứ trên thế gian này!” Chị trả lời. Anh không nói gì thêm nữa, nhưng suốt đêm đó, anh không ngủ, và chìm sâu vào những ưu tư, khắc khoải với ánh sáng lập lòe của điếu thuốc luôn gắn trên môi. Sự im lặng của anh càng làm cho cái cảm giác thất vọng trong chị tăng lên, đấy là một người đàn ông không thể biểu lộ gì ngay cả đến lúc gặp tình huống khó khăn như lúc này, còn gì nữa để mà chị hy vọng ở anh?

Cuối cùng rồi anh cũng lên tiếng, anh hỏi chị: “Anh có thể làm gì để thay đổi ý định của em?”.

Ai đó đã nói đúng, “rất khó khăn để thay đổi tính cách của một con người”, và chị nghĩ rằng, chị không thể nào thay đổi cách sống của anh. Nhìn sâu vào mắt anh, chị chậm rãi trả lời: “Đây chính là câu hỏi, nếu câu trả lời của anh có thể thuyết phục em, em sẽ thay đổi ý định ly dị. Nếu em nói, em muốn bông hoa ở phía bên kia vách núi, và cả hai chúng ta đều biết rằng khi anh cố hái bông hoa đó cho em thì anh sẽ chết, anh vẫn cố làm để cho em hài lòng chứ?”. Anh đáp: “Ngày mai, anh sẽ trả lời câu hỏi cho em...”.

Những hy vọng của chị hoàn toàn bị chìm xuống khi nghe câu trả lời của anh.

Sáng hôm sau, chị tỉnh giấc và nhận ra anh đã ra đi rồi. Chị nhìn thấy một mảnh giấy với những dòng chữ nguệch ngoạc của anh, được dằn dưới ly sữa, trên chiếc bàn ăn, gần cửa... và chị bắt đầu đọc:

“Em yêu
Anh sẽ không thể nào hái bông hoa đó cho em, nhưng hãy cho phép anh giải thích những lý do mà anh không thể...”.

Ngay từ dòng chữ đầu đã làm tan nát trái tim của chị. Chị tiếp tục đọc:
“...Khi em sử dụng máy vi tính, anh luôn luôn sắp xếp phần mềm cho em dễ sử dụng, và khi em kêu lên trước màn hình khi có sự cố, anh luôn chuẩn bị những ngón tay để có thể giúp em phục hồi lại những chương trình. Em thường bỏ quên chìa khóa cửa, nên anh phải luôn chuẩn bị đôi chân để sẵn sàng chạy về mở cửa cho em. Em rất thích đi du lịch, nhưng lại thường hay bị lạc đường trong những thành phố xa lạ, nên anh phải chuẩn bị đôi mắt của mình để chỉ đường về cho em. Em thường đau bụng trong mỗi lần đến tháng, nên anh luôn chuẩn bị lòng bàn tay mình để sẵn sàng chà xát bụng em để em dịu cơn đau. Khi thấy em luôn thích ở nhà, anh lo rằng em sẽ có thể bị mắc bệnh tự kỷ, vì thế anh phải luôn pha trò và chuẩn bị những câu chuyện vui để em quên đi nỗi buồn chán. Em luôn chăm chú vào màn hình vi tính, anh sợ như vậy sẽ có hại cho mắt của em, nên anh phải để dành mắt của anh, để khi chúng ta già, anh sẽ có thể giúp cắt móng tay, và nhổ những sợi tóc bạc cho em. Anh có thể nắm bàn tay em đi tản bộ trên bãi biển, để em thưởng thức cảnh mặt trời mọc và bãi cát xinh đẹp... và anh sẽ cho em biết rằng màu sắc của những bông hoa cũng rực rỡ như gương mặt tươi tắn của em... Vì vậy, em yêu, trừ phi em chắc chắn rằng sẽ có ai yêu em hơn anh đã yêu em... Nên bây giờ anh không thể hái bông hoa đó cho em, và chết...”.
Nước mắt của chị không ngừng rơi trên trang giấy, làm nhạt nhòa những dòng chữ của anh... Chị đọc tiếp: “...Bây giờ, khi mà em đã đọc xong câu trả lời của anh, nếu em cảm thấy hài lòng thì hãy mở cửa ra, vì anh đang đứng đó với bánh mì và sữa tươi cho buổi sáng của em, những món ăn mà em ưa thích...”. Chị lao đến cửa và mở bung nó ra. Trông thấy anh với gương mặt lo lắng, chị nắm chặt tay anh, cùng với ổ bánh mì và chai sữa tươi... Bây giờ chị đã biết chắc rằng không ai yêu chị như là anh đã yêu chị, và chị quyết định quên đi chuyện bông hoa ở bên kia vách núi... Đó là cuộc sống, và tình yêu.
Khi đuợc sống trong sự đầy đủ, dư thừa của tình yêu, thì cái cảm giác sôi nổi trong tình yêu thường bị khô héo đi, và người ta không còn có thể nhận thức được đâu là tình yêu chân thật và đâu là tình yêu giả dối, giữa cảm giác bình yên và buồn chán đó. Tình yêu được biểu lộ dưới mọi hình thức, ngay cả trong sự tế nhị và táo tợn nhất, nó không bao giờ là một kiểu mẫu cho riêng ai, ...những bông hoa, những khoảnh khắc lãng mạn chỉ là bề mặt của mối quan hệ này. Nhưng dù ẩn chứa dưới bất kỳ hình thức nào, điều quan trọng nhất vẫn là một tình yêu chân thật, đó là cuộc sống của chúng ta... Tình yêu luôn chiến thắng mọi lý lẽ.

Dành đất ở đây, lát mình sẽ lại thơ thẩn với cái câu chuyện này...Hehehe! dancing gait
rubytrinh
Mod
Mod
rubytrinh

Age : 36 Registration date : 16/07/2008 Tổng số bài gửi : 1065 Đến từ : U.S. Job/hobbies :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime6/3/2009, 09:13

Câu chuyện này thật là hay...cũng gần giống như câu truyện mà Ruby đã được đọc ngày hôm qua trong blog của một bạn trai kia. Hình như có tựa là "Bỗng dưng thấy chán nhau" thì phải. Người ta thường không trân trọng những gì mình đang có. I really like it.
Moon
Cùng em đến cuối cùng
Cùng em đến cuối cùng
Moon

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime6/3/2009, 09:35

@ yu: ss cũng thấy nó đứa ấn núp trong SC, nghi ngay là em với Su =)) =)) ngoài Su Mo Me Mun Yu thì mọi người ai cũng đường hoàng hết, mỗi mấy bạn là nhục nhục muốn ẩn thôi =)) =)) ss cũng đang kiếm cái truyện đó bản tiếng Anh mà chưa kiếm ra :| lại sắp cắt net hả =)) =)) sao ss em mình giống nhau thế nhỉ, cứ đến cuối tháng đầu tháng là lo ngay ngáy, cuộc sống không biết đi đâu về đâu :| Nhục quá =)) =)) =))

Oài, truyện này...gần giống cái truyện gì mà ông chồng có bồ, về nhà muốn li dị vợ, nhưng rồi chiều theo ý vợ trước khi li dị, mỗi sáng ổng phải bế vợ ra cửa trong vòng 30 ngày, và trong mỗi một ngày thực hiện điều đó, ổng lại phát hiện ra tình yêu dành cho vợ còn rất nồng nhiệt, Ý nghĩa hai truyện thật tương tự nhau :D
rubytrinh
Mod
Mod
rubytrinh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime6/3/2009, 10:02

NẾU BỖNG DƯNG TA CHÁN NHAU!!!

“Thuê bao quý khách tạm thời không liên lạc được, xin quý khách vui lòng gọi lại sau…” Hai, ba hôm nay cứ 22g là Quang tắt máy cho đến sáng. Không phải là một chuyện bình thường với một người luôn mở điện thoại 24 / 24. Công việc đòi hỏi Quang phải thường xuyên nghe điện thoại để nhận các hợp đồng từ khách hàng. Quang cũng không có thói quen tắt máy kể cả khi ngủ. Và số của Khương luôn được Quang gài bằng tiếng chuông ầm ĩ nhất. Cô hay trêu đó là tiếng còi báo động tầm xa 10km ( khỏang cách từ nhà Quang đến nhà Khương) - đủ để đánh thức anh dậy ngay cả lúc 2, 3g giờ sáng. 6 tháng yêu nhau, điện thoại Quang chưa một lần nằm trong tình trạng ngoài vùng phủ sóng. Khương quen với việc cứ hở chút hở chút là nhấc điện thoại lên gọi Quang, quen với việc có thể dễ dàng tìm anh bất cứ khi nào cần.

Khương chưa bao giờ nghĩ đến chuyện có một ngày anh tắt máy. Ban đầu cô ngỡ là mình gọi nhầm số. Không! Chắc tại kẹt mạng. Làm gì có! Mọi người vẫn cứ gọi cho nhau ầm ầm đấy thôi, hôm nay có phải Noel hay giao thừa đâu? Điện thoại hư? Cũng chẳng phải. Cô đã thử dùng nhiều máy khác để gọi mà. Rõ ràng là có một chuyện gì đó bất bình thường. Hay đứa ác ôn trời gầm nào đó đã lấy mất điện thoại của anh. Hay anh đang đi chung với một ai khác không – phải – em? Hay…anh bị tai nạn? ôi, không? Cô bắt đầu lo lắng phát sốt lên. Cũng may là cô vẫn còn giữ số của cậu bạn ở trọ chung nhà với anh. Khương gọi hú hoạ, không ngờ lại phát huy tác dụng. Cậu ta chuyển máy, cô nghe giọng Quang ngập ngừng bên kia đầu dây: “Máy anh hết pin!” Okie. Cô chấp nhận lí do đó như cô vẫn hằng tin tưởng anh.

Nhưng đến khi chuyện này lặp lại liên tục trong một tuần liền thì đó không còn là việc “máy anh hết pin” nữa rồi. Tự nhiên cô oà khóc như một đứa trẻ đi lạc tìm hoài không thấy mẹ. Tự nhiên cô nhận ra rằng bấy lâu nay mình ngủ quên trong sự quan tâm mà anh đem lại. Tự nhiên cô giật mình vì một nỗi sợ hãi mơ hồ. Chính xác đó là cảm giác bất chợt hiểu ra: một cái gì đó dẫu đang là của mình vẫn có thể vụt tan biến trong chốc lát.

Cô tự trấn an mình: “Mày đa cảm quá đấy! Đơn giản là người ta thích yên tĩnh nên tắt máy thế thôi. Anh đã làm gì sai với mày đâu nào?”. Không xinh đảo nước nghiêng thành, nhưng nốt ruồi duyên bên khoé môi và đôi mắt buồn xa xăm vẫn khiến khối chàng trai trong trường cô muốn thay thế vị trí của anh. Trước giờ chỉ có anh phải nghĩ nên làm gì để giữ cô chứ chưa bao giờ cô cảm thấy sợ mất anh như thế này.

Thi thoảng có đôi lần cô cảm thấy chán anh. Một con người luôn thích khám phá, chinh phục những cái mới như Khương luôn không vừa lòng với những gì mình đang có. Cô không thích bị ràng buộc, cô bực bội với những câu hỏi quan tâm của Quang mà cô đánh đồng với sự kiểm soát. Khương dị ứng với những câu đại loại như “Em đang làm gì thế?”, “Em đang đi chung với cậu bạn nào àh!”. Nhưng ngược lại, cô tự cho mình cái quyền đuợc nhấc điện thoại lên bất kì lúc nào chỉ để xem Quang đang làm gì, với ai! Duy nhất một lần Quang đang đi ngoài đường không nghe điện thoại Khương là y như rằng sau đó anh nhận được một chuỗi những giận hờn trách móc. Nhưng túm lại, dù thế nào thì cái điện thoại của Quang vẫn hoạt động tốt trong 6 tháng nay.

Ngày xưa khi Thượng đế tạo ra con người sao lại lỡ tay bỏ hạt giống mâu thuẫn vào trong mỗi tâm hồn làm chi để bây giờ nhiều lúc Khương không biết mình muốn gì ở anh. Quan tâm đến Khương quá thì Khương đâm cáu kỉnh. Thờ ơ thì Khương lại trách anh bỏ bê. Mỗi tối đi chơi về, anh đều hôn nhẹ lên má và không quên nói một câu quen thuộc “Em ngủ ngon nhé!”. Thích à? Vài lần đầu thì có, nhưng chưa được mấy hôm Khương lại cảm thấy nhàm. Không còn gì lãng mạn hơn sao! Lại chán. Nhưng anh cứ thử quên xem. Có chuyện ngay. Thế đấy! Với Khương, tình yêu phải luôn luôn tràn ngập sự mới mẻ và bất ngờ. Kiểu như anh chàng trong 50 first dates ấy. Mỗi ngày phải làm quen lại từ đầu cùng một cô gái với cả ti tỉ cách chinh phục thú vị khác nhau. Cứ kiểu như mi thì chẳng bao giờ yêu ai thật sự được đâu Khương ạ, người ta giấu tay ra sau lưng là mi đã biết hắn chuẩn bị tặng hoa hồng thì còn quái gì là cảm xúc!

Chẳng phải đã có lần Khương chơi trò ấy ư! 1 tin nhắn cho anh vỏn vẹn: “Một sáng ngủ dậy bỗng dưng người ta thấy chán nhau, anh nhỉ! Đừng liên lạc với em nữa.” Khương tự hỏi mình làm thế để làm gì? Đùa thôi mà. Để thử xem anh yêu Khương tới mức nào. Và để tìm một cảm giác mới mẻ cho tình yêu đã mòn mèn cũ kĩ với thời gian. Nói anh đừng liên lạc nhưng cô cứ thấp thỏm, lâu lâu lại mở máy kiểm tra xem có tin nhắn của anh không. Có vẻ anh hiểu cái tính khí mưa nắng thất thường của Khương. Một tin nhắn hồi đáp không nằm ngoài dự tính của Khương. “Chắc dạo này công việc làm cho em mệt mỏi lắm phải không? Anh không thể làm gì được cho em, chỉ có thể giúp mỗi chuyện…qua nhà em ăn trái cây thôi. Mặc dù em tắt máy nhưng anh vẫn thích nhắn tin”.

Đùng một cái, sau hơn nửa năm quen nhau: “Thuê bao quý khách tạm thời không liên lạc được…”. Lần này người tắt máy là anh. Không phải Khương. Hàng tá câu hỏi lùng bùng trong đầu cô. Anh đổi số ( chính anh đã vô tình buột miệng như vậy mà ) nhưng không muốn nói cho cô biết. Để nhắn tin với một ai khác ( chắc là cái Hải Thy chứ còn ai, anh và nó cứ nhìn nhau hoài là gì!). Anh đang gặp trục trặc trong công việc ( dạo này nghe đâu sếp anh đang sát hạch nhân viên ). Anh chán cô rồi ( làm ơn, nếu thực sự là như thế thì anh nói thẳng một câu có hơn không, như cô đã làm ấy ). Một cô gái logic như Khương không chấp nhận một chuyện gì đó xảy đến bất bình thường mà không có nguyên nhân. ít nhất thì “chán” cũng là một nguyên nhân.

22g30. Khương đứng ngoài ban công nhìn con phố vắng lặng phía dưới. Tự hỏi tại sao tối nay Quang không tới. Chợt thấy nhớ đến quay quắt cái hôn nhẹ vào má, thấy cần đến thiết tha câu nói quen thuộc: “Ngủ ngon nhé em!” Khương bấm số điện thoại Quang liên tục tưởng như trở thành vô thức, mặc dù biết không nghe được gì ngoài “Thuê bao quý khách vừa gọi tạm thời không liên lạc được…”

Tít tít. Một số máy lạ hoắc. “Em ra khỏi nhà, mở cửa đi.”

Khương tò mò. Vẫn với thói quen suy đoán trước những gì người khác định làm, Khương tự nhủ ắt hẳn không ai khác ngoài Quang.

Cửa mở. Làm gì có ma nào. Không lẽ mình bị lừa. Chưa kịp tìm đáp án cho thắc mắc thì…

Tít tít. “ Này, anh không đến đâu. Em đừng hí hửng thế chứ?”

Tức thật. Lần đầu tiên Khương bị một người giấu mặt bắt tẩy.

Tít tít. Vẫn số lạ đó. “Giờ thì quẹo trái, đếm 20 bước nhé.”

Tít tít. “Aứh quên. Em có lạnh thì khoác thêm áo vào. Trông em ăn mặc phong phanh thế kia…”

Là sao? Còn biết mình mặc gì nữa cơ à. Được rồi! Em sẽ đợi xem anh định làm gì.

Tít tít. “Tới rồi. Em có thấy chiếc xích lô ngay trước mặt không. Giờ thì mở tấm ván lên nhé. Điều bất ngờ đang nằm phía dưới đấy!”

Khương dáo dác ngó xung quanh. Không thấy bóng dáng một ai. Cô nhè nhẹ giở tấm ván lên bằng hai ngón tay. Gì thế này: một phần gà KFC kèm theo một mảnh giấy được xếp cẩn thận.

“Em ơi,

Chắc em đang đợi anh mở điện thoại để căn vặn anh: “ tại sao anh tắt máy? Có phải anh đổi số để nhắn tin cho Hải Thy trong công ty phải không? Anh đang giấu em chuyện gì thế?”...Vân vân và vân vân. Em ngốc quá! Trước giờ anh chưa làm điều gì để em bị tổn thương, đúng không! Đừng suy nghĩ lung tung nhé.

Sáng hôm qua đón em, nhìn gương mặt xanh xao và hốc mắt thâm quầng của em, anh chợt giật mình. Cô bé với đôi má hồng và đôi mắt tinh anh ( lúc nào cũng liếc qua liếc lại ) của anh đâu rồi?! Em bảo tại đêm trước nói chuyện điện thoại với anh tới 2g sáng nên mới thế. Anh còn tình cờ phát hiện em đang phải hoàn thành một dự án lớn trong tuần này. Em có biết mấy hôm nay em ốm đi nhiều lắm không?

Đến đêm thứ hai, thứ ba em vẫn tiếp tục “tám” hết chuyện này đến chuyện kia với anh tới khuya thì anh bắt đầu lo rồi đấy. Sao dạo này em lại chuyển thói quen nói chuyện khuya thế nhỉ! Anh sợ em sẽ bệnh mất thôi. Mà bệnh vì cái lí do “nhiều chuyện với anh mỗi tối” thì vô duyên quá em nhỉ! Nhưng anh bảo thế nào em cũng có nghe đâu. Anh lo cho em quá thì em lại chán. Anh mặc kệ em thì em lại nói anh không yêu. Anh chẳng biết phải làm thế nào cả. Cuối cùng mới nghĩ ra cách tắt điện thoại. Đó là cách duy nhất khiến cho em có thể đi ngủ sớm để giữ sức khỏe mà hoàn thành dự án tốt nhất. Lại không làm em chán! Trọn cả đôi đường. Anh thông minh chứ em nhỉ!

Có thể anh không là người đem lại cho em một tình yêu đầy bất ngờ và nhiều thú vị như em mong muốn, nhưng anh sẽ luôn là người xuất hiện những khi em cần anh nhất!”

Tình yêu đích thực chỉ có thể xây dựng trên niềm tin và sự chân thành. Lần đầu tiên thực tế và những suy đoán bắt bài người khác của Khương không trùng khớp với nhau.

Tít tít. “Đừng gọi lại cho số này làm gì. Đây chỉ là số điện thoại của một người đi đường tốt bụng cho anh mượn để chữa trị virus chán của cô gái mà anh đang yêu thôi. Ngủ ngon em nhé!”

Có một điều mà đến bây giờ Khương mới hiểu : hóa ra “chán” cũng là gia vị của tình yêu. Một sáng ngủ dậy tự nhiên thấy yêu anh nhiều hơn, đủ để Khương với tay lấy điện thọai hí hoáy: “Mặc dù anh tắt máy nhưng em vẫn thích nhắn tin. Để khi nào mở điện thoại lên anh sẽ thấy em chúc anh một ngày mới tốt lành…Cám ơn anh đã luôn ở bên cạnh em, ngay cả khi bỗng dưng ta chán nhau nhất…Để em hiểu rằng: Cái gì là của mình rồi sẽ vẫn là của mình, nếu em biết nâng niu gìn giữ không phải bằng tay mà bằng cả trái tim.”

Sưu tầm: megabang's blog
Reup by: rubytrinh @ SC
Moon
Cùng em đến cuối cùng
Cùng em đến cuối cùng
Moon

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime6/3/2009, 12:57

Ak ak, lượn lờ bên Winglin, có cái fic về ArJoe đã hoàn thành, tính dịch cho cả nhà, ai dè đọc xong, không dám dịch nữa =)) =)) Mình thích BS lắm mà sao đọc cái fic này, tác giả miêu tả ArJoe BS như truyện sex luôn T__T Kinh ơi là kinh :( Đọc mà tưởng tượng ra ArJoe như thế, ak ak :|
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự loài chim biển - phần 2 Tâm sự loài chim biển - phần 2 - Page 23 Icon_minitime

Tâm sự loài chim biển - phần 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 23 trong tổng số 40 trang Chuyển đến trang : Previous  1 ... 13 ... 22, 23, 24 ... 31 ... 40  Next